BCCI વિદેશી લીગમાં ભારતીયો અંગે નીતિ ઘડશે

ICC 2023 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપના રોડમેપ પર પણ ચર્ચા

by Bansari Bhavsar

ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) ટૂંક સમયમાં ભારતીય ખેલાડીઓને વિદેશી લીગમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવા અંગે નીતિ ઘડશે. આજે મુંબઈમાં બીસીસીઆઈની સર્વોચ્ચ પરિષદની બેઠક દરમિયાન આ અંગે ચર્ચા થવાની અપેક્ષા છે. એવું જાણવા મળ્યું છે કે જે ખેલાડીઓ વિદેશી લીગમાં રમવાનું પસંદ કરે છે તેમના માટે એક થી ત્રણ વર્ષ સુધીનો ઠંડકનો સમયગાળો નક્કી કરવામાં આવશે. કૂલિંગ પિરિયડ રેગ્યુલેશન આગામી સિઝનથી અમલમાં આવી શકે છે. હાલમાં, ઘણા નિવૃત્ત ભારતીય ખેલાડીઓ વિવિધ T-10 લીગ, UAE T20 અને વિશ્વભરની અન્ય લીગમાં ભાગ લઈ રહ્યા છે. T20 ક્રિકેટની વધતી જતી લોકપ્રિયતાને કારણે ઘણા ખેલાડીઓ આ આંતરરાષ્ટ્રીય લીગ પસંદ કરે છે. 2012 અંડર-19 વર્લ્ડ કપ વિજેતા કેપ્ટન ઉન્મુક્ત ચંદ સહિત ઘણા ખેલાડીઓ છે, જેમણે અમેરિકામાં રમવાનું નક્કી કર્યું છે. BCCI વિદેશની T20 લીગમાં નિવૃત્ત ખેલાડીઓની ભાગીદારીની સમીક્ષા કરશે ટી20 લીગ માટે પસંદગી ભારતીય ખેલાડીઓ માટે મર્યાદિત નથી. ઈંગ્લેન્ડના જેસન રોય અને ન્યુઝીલેન્ડના ટ્રેન્ટ બોલ્ટે પણ આવી જ પસંદગી કરી છે. BCCI પ્રશાસકો ICC 2023 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપના રોડમેપ પર પણ ચર્ચા કરશે. વિશ્વ કપની મેચો યોજી રહેલા રાજ્ય એસોસિએશનોને સંબંધિત મેદાનના વિકાસના સંદર્ભમાં વિકાસ યોજનાઓ પ્રદાન કરવા માટે કહેવામાં આવશે. બોર્ડ મહિલા ક્રિકેટરોના કોન્ટ્રાક્ટ પર પણ ચર્ચા કરે તેવી અપેક્ષા છે.

Related Posts

Leave a Comment