નેપાળના પીએમની પત્નીનું નિધનઃ નેપાળના પીએમ પુષ્પ કમલ દહલ પ્રચંડની પત્નીનું હાર્ટ એટેકથી નિધન, લાંબા સમયથી સારવાર ચાલી રહી હતી

PM પ્રચંડની પત્ની નોર્વિક ઈન્ટરનેશનલ હોસ્પિટલમાં સારવાર લઈ રહ્યા હતા.

by Bansari Bhavsar
nepal pm news inside

નેપાળના વડાપ્રધાન પુષ્પ કમલ દહલ ‘પ્રચંડ’ની પત્નીનું બુધવારે (12 જુલાઈ) નિધન થયું છે. મળતી માહિતી મુજબ લાંબા સમયથી બિમારીથી પીડિત નેપાળી પીએમના પત્ની સીતા દહલનું હાર્ટ એટેકથી નિધન થયું છે.

ન્યૂઝ એજન્સી ANI અનુસાર, PM પ્રચંડની પત્ની નોર્વિક ઈન્ટરનેશનલ હોસ્પિટલમાં સારવાર લઈ રહ્યા હતા.

હોસ્પિટલ દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદન અનુસાર, સીતા દહલને ડાયાબિટીસ અને હાઈપરટેન્શન સહિત અનેક બીમારીઓ હતી, જેની સારવાર કરવામાં આવી રહી હતી. નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 12 જુલાઈએ સવારે 8:33 વાગ્યે સીતા દહલે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા.

લાંબી માંદગીથી મૃત્યુ પામ્યા
મળતી માહિતી મુજબ નેપાળના વડાપ્રધાન પુષ્પ કમલ દહલ પ્રચંડની પત્ની સીતા દહલ ઘણા સમયથી બીમાર હતા. વિવિધ રોગોથી પીડિત સીતા દહલને પણ લગભગ બે વર્ષ પહેલા સારવાર માટે મુંબઈ લાવવામાં આવી હતી. જો કે તે પછી પણ તેની તબિયતમાં સુધારો થયો ન હતો. માહિતી અનુસાર, નેપાળના પીએમની પત્ની પણ પાર્કિન્સન જેવા લક્ષણો સાથે મગજની બિમારીથી પીડિત હતી.

પીટીઆઈ-ભાષાના અહેવાલ મુજબ, સીતા લાંબા સમયથી નર્વસ સિસ્ટમ સાથે સંબંધિત એક દુર્લભ બીમારીથી પીડિત હતી. 69 વર્ષીય સીતાએ બુધવારે કાઠમંડુની નોર્વિક ઈન્ટરનેશનલ હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. તેમના પ્રેસ કોઓર્ડિનેટર સૂર્ય કિરણ શર્માએ જણાવ્યું હતું કે સીતાની હાલત નાજુક બનતાં બુધવારે તેમને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. સવારે 8.33 વાગ્યે ડૉક્ટરોએ તેમના મૃત્યુની પુષ્ટિ કરી.

સીતા દહલ કયા રોગોથી ઘેરાયેલા હતા?
હોસ્પિટલ દ્વારા જારી કરાયેલા બુલેટિન મુજબ, સીતા પ્રોગ્રેસિવ સુપ્રાન્યુક્લિયર પાલ્સી (પીએસપી), પાર્કિન્સન્સ, ડાયાબિટીસ અને હાઈ બ્લડ પ્રેશરથી પીડિત હતી. પ્રોગ્રેસિવ સુપ્રાન્યુક્લિયર પાલ્સી એ ચેતાઓનો એક દુર્લભ રોગ છે જે સંતુલન, હલનચલન, દ્રષ્ટિ, વાણી અને ગળી જવાની સમસ્યાઓનું કારણ બને છે.

વડાપ્રધાન પ્રચંડ અને તેમની પત્ની સીતાને ત્રણ પુત્રીઓ અને એક પુત્ર છે. તેમની મોટી પુત્રી જ્ઞાનુ દહલ અને પુત્ર પ્રકાશ દહલનું નિધન થયું છે. સીતાના પરિવારમાં વડાપ્રધાન પ્રચંડ અને બે પુત્રીઓ રેણુ અને ગંગાનો સમાવેશ થાય છે. રેણુ દહલ હાલમાં ભરતપુર મેટ્રોપોલિટન સિટીના મેયર છે. સીતાના અંતિમ સંસ્કાર કાઠમંડુના પશુપતિનાથ મંદિરના આર્યઘાટ પર બપોરે કરવામાં આવશે.

Sita Dahal, wife of Nepal PM Pushpa Kamal Dahal ‘Prachanda’, passed away today after suffering a cardiac arrest following prolonged illness.

Related Posts