રાજ્યસભા ચૂંટણી 2023: ભાજપે રાજ્યસભાની 3 બેઠકો માટે ઉમેદવારોની જાહેરાત કરી

બે ઉમેદવારોએ બપોરે બે વાગે ઉમેદવારી પદ નોંધાયું

by Bansari Bhavsar
election news inside

ભાજપે ગુજરાત અને પશ્ચિમ બંગાળની આગામી રાજ્યસભાની ચૂંટણી માટે તેના ઉમેદવારોના નામ જાહેર કર્યા છે. પાર્ટીએ રાજ્યસભાની આગામી દ્વિવાર્ષિક ચૂંટણી માટે ગુજરાતમાંથી બાબુભાઈ દેસાઈ અને કેસરીદેવ સિંહ ઝાલાને તેના ઉમેદવાર જાહેર કર્યા છે.

જણાવી દઈએ કે ગુજરાતમાંથી રાજ્યસભા માટે ભાજપના ઉમેદવાર તરીકે વિદેશ મંત્રી એસ. જયશંકર પહેલા જ ઉમેદવારી નોંધાવી ચૂક્યા છે. આ રીતે ગુજરાતમાં ભાજપના તમામ ઉમેદવારોના નામ સામે આવ્યા છે.

ભાજપે બુધવારે જ પશ્ચિમ બંગાળમાંથી યોજાનારી રાજ્યસભાની આગામી ચૂંટણી માટે ઉમેદવારના નામની જાહેરાત પણ કરી દીધી છે. પાર્ટીએ અનંત મહારાજને પશ્ચિમ બંગાળથી રાજ્યસભાની ચૂંટણી માટે પોતાના ઉમેદવાર બનાવ્યા છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ગોવા, ગુજરાત અને પશ્ચિમ બંગાળમાંથી ચૂંટાયેલા 10 રાજ્યસભા સાંસદોનો કાર્યકાળ જુલાઈ-ઓગસ્ટ 2023ના સમયગાળા દરમિયાન પૂરો થવા જઈ રહ્યો છે. આ બેઠકો માટે ચૂંટણી પંચ દ્વારા જાહેર કરાયેલ ચૂંટણી કાર્યક્રમ મુજબ, આ ચૂંટણી માટે નામાંકન ભરવાની છેલ્લી તારીખ 13મી જુલાઈ છે અને નામાંકન પરત ખેંચવાની છેલ્લી તારીખ 17મી જુલાઈ છે. જો જરૂરી હોય તો, 24 જુલાઈએ મતદાન થઈ શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 27 જૂને ચૂંટણી પંચે જાહેરાત કરી હતી કે રાજ્યસભાની 10 બેઠકો માટે 24 જુલાઈએ ચૂંટણી યોજાશે. જેમાં પશ્ચિમ બંગાળની 6, ગુજરાતની 3 અને ગોવાની એક બેઠકનો સમાવેશ થાય છે. રાજ્યસભાના વર્તમાન સભ્યોનો કાર્યકાળ 18 ઓગસ્ટે સમાપ્ત થશે. પશ્ચિમ બંગાળમાંથી ટીએમસીના ડેરેક ઓ બ્રાયન, ડોલા સેન, સુષ્મિતા દેવ, સુખેન્દુ શેખર રાય, શાંતા છેત્રી અને કોંગ્રેસ પાર્ટીના પ્રદિપ ભટ્ટાચાર્ય પણ સામેલ છે.

અનંત રાય મહારાજ ભાજપના પ્રભાવશાળી નેતા છે. બંગાળમાં તેઓ અનુસૂચિત જાતિમાંથી આવે છે. જણાવી દઈએ કે ઉત્તર બંગાળમાં લગભગ 30 ટકા મતદારો આ સમુદાયના છે, જેનો પ્રભાવ પશ્ચિમ બંગાળની 54 બેઠકો પર છે. અનંત મહારાજ ગ્રેટર કૂચ બિહાર પીપલ્સ એસોસિએશનના પ્રમુખ પણ છે. સોમવારે, TMCએ રાજ્યસભા ચૂંટણી માટે પાર્ટીના પ્રવક્તા ડેરેક ઓ’બ્રાયન સહિત 6 ઉમેદવારોના નામની જાહેરાત કરી. અન્ય ઉમેદવારોમાં ડોલા સેન, સુખેન્દુ શેખર રાય, સમીરુલ ઈસ્લામ, પ્રકાશ ચિક બડાઈક અને સાકેત ગોખલેનો સમાવેશ થાય છે.

જણાવી દઈએ કે ભાજપના આ ત્રણ ઉમેદવારો બિનહરીફ ચૂંટાશે તે નિશ્ચિત છે. બાબુભાઈ પૂર્વ ધારાસભ્ય છે અને દ્વારકાધીશ મંદિરના મુખ્ય દાતા પણ છે. જ્યારે કેસરીદેવ સિંહ સૌરાષ્ટ્રના વાંકાનેરના રાજવી પરિવારમાંથી આવે છે. તે જ સમયે, કેન્દ્રીય વિદેશ મંત્રી એસ જયશંકર પહેલેથી જ ગુજરાતમાંથી નોમિનેટ થઈ ચૂક્યા છે.

Related Posts