સુરત બાદ અમદાવાદ એરપોર્ટ પર સોનાની દાણચોરીનો પ્રયાસ કરતા 3 ઝડપાયા

એરપોર્ટ સ્ટાફ દાણચોરીના પ્રયાસમાં સામેલ

by Bansari Bhavsar
3 were caught trying to smuggle gold at Ahmedabad airport after Surat

સુરત ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પરથી ડિરેક્ટોરેટ ઓફ રેવન્યુ ઈન્ટેલિજન્સ (ડીઆરઆઈ) દ્વારા 48 કિલો સોનાની દાણચોરી કરવાનો પ્રયાસ કરી રહેલા 4 લોકોની ધરપકડના માંડ એક સપ્તાહ બાદ એજન્સીએ ગુરુવારે સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ ઈન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર આવું કરવાનો પ્રયાસ કરતા બે મુસાફરો અને એરપોર્ટ કર્મચારીની ધરપકડ કરી હતી.

DRI એ બુધવારે ભારતમાં 947 ગ્રામ સોનાની દાણચોરી કરવાના પ્રયાસને નિષ્ફળ બનાવ્યો હતો જ્યારે બેંગકોકથી અમદાવાદ મુસાફરી કરી રહેલા બે મુસાફરો અમદાવાદના એરપોર્ટ સ્ટાફની મદદથી વિદેશી મૂળના સોનાની દાણચોરી કરે તેવી શક્યતા હોવાનું ઇન્ટેલિજન્સ ઇનપુટ્સ મળ્યા હતા.
ઇન્ટેલિજન્સ ઇનપુટ પર કાર્યવાહી કરતા, DRI અધિકારીઓએ બંને મુસાફરો અમદાવાદમાં ઉતર્યા પછી તેમની પાછળ પડ્યા. મુસાફરોએ દાણચોરી કરેલું સોનું ઇમિગ્રેશન કાઉન્ટરની નજીક સ્થિત શૌચાલયમાં એરપોર્ટ સ્ટાફને સોંપ્યું હતું, જેમણે તેને એરપોર્ટ પરથી ખાલી કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. અધિકારીઓએ તેને અટકાવ્યો અને 58 લાખની કિંમતની સોનાની પટ્ટી સાથે તેને પકડી લીધો. ત્રણેયની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને કસ્ટમ્સ એક્ટ હેઠળ ગુનો નોંધવામાં આવ્યો હતો.

Related Posts