પૂર્વ મંત્રી વિપુલ ચૌધરીને 7 વર્ષની જેલ

તેમણે દૂધસાગર ડેરીને 22.5 કરોડ રૂપિયાનું નુકસાન પહોંચાડ્યું

by Bansari Bhavsar
Former minister Vipul Chaudhary jailed for 7 years

મહેસાણાની એક અદાલતે ગુરુવારે ગુજરાતના પૂર્વ ગૃહમંત્રી અને દૂધસાગર ડેરીના ભૂતપૂર્વ ચેરમેન વિપુલ ચૌધરીને 2014માં મહારાષ્ટ્રમાં પશુઆહાર સપ્લાય કરીને છેતરપિંડી કરવા અને ડેરીને રૂ. 22.5 કરોડનું નુકસાન પહોંચાડવાના કેસમાં સાત વર્ષની કેદની સજા ફટકારી છે. ચૌધરી ગુજરાત કોઓપરેટિવ મિલ્ક માર્કેટિંગ ફેડરેશન (GCMMF) ના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ પણ છે, જે અમૂલ બ્રાન્ડની માલિકી ધરાવે છે. મહેસાણા જિલ્લા સહકારી દૂધ ઉત્પાદક સંઘ લિમિટેડ દૂધસાગર ડેરી તરીકે પ્રખ્યાત છે.મહેસાણાના એડિશનલ ચીફ જ્યુડિશિયલ મેજિસ્ટ્રેટ વાય આર અગ્રવાલે ચૌધરી અને અન્ય 14 લોકોને ભારતીય દંડ સંહિતા (આઈપીસી) કલમ 420 હેઠળ છેતરપિંડી માટે દોષિત ઠેરવ્યા હતા અને સાત વર્ષની જેલની સજા ફટકારી હતી.કોર્ટે 15 આરોપીઓને IPC કલમ 406 (વિશ્વાસનો ભંગ), 465 (બનાવટી) અને 468 (છેતરપિંડી કરવાના હેતુસર બનાવટી) હેઠળ દોષિત ઠેરવ્યા હતા અને તેમને એકથી ચાર વર્ષની જેલની સજા ફટકારી હતી.2014માં જ્યારે તેઓ દૂધસાગર ડેરી તેમજ જીસીએમએમએફના ચેરમેન હતા ત્યારે મહેસાણા ‘બી’ ડિવિઝન પોલીસ સ્ટેશનમાં ચૌધે અને અન્ય લોકો સામે એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી.

ત્યારપછી તેમને GCMMF અને દૂધસાગર ડેરી બંનેમાંથી પશુ ચારા પ્રાપ્તિમાં કથિત ભ્રષ્ટાચાર બદલ કાઢી મૂકવામાં આવ્યા હતા. FIR મુજબ, ડેરીના ચેરમેન તરીકે ચૌધરીએ 2014માં દુષ્કાળગ્રસ્ત મહારાષ્ટ્રમાં પશુઆહાર મોકલવાનો નિર્ણય લીધો હતો.જોકે, રાજ્ય સરકારે ડેરીની બોર્ડ મિટિંગમાં કોઈ ઠરાવ લાવ્યા વિના કે ટેન્ડર બહાર પાડ્યા વિના રૂ. 22.5 કરોડનો પશુઆહાર મોકલવાનો નિર્ણય લેવાયો હોવાનો આક્ષેપ કર્યો હતો.અન્ય આરોપીઓ જેમને સાત વર્ષની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી છે તેમાં દૂધસાગર ડેરીના ભૂતપૂર્વ બોર્ડ સભ્યો, તેના ભૂતપૂર્વ વાઇસ ચેરપર્સન જલાબેન ઠાકોર અને ભૂતપૂર્વ મેનેજિંગ ડિરેક્ટર નિશીથ બક્ષીનો સમાવેશ થાય છે.

Related Posts