2023 BMW X5 ફેસલિફ્ટ રૂ 93.90 લાખમાં લોન્ચ કરવામાં આવી

by Dhwani Modi

આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં તેના વૈશ્વિક અનાવરણ પછી, BMW એ હવે ભારતમાં રૂ. 93.90 લાખ (એક્સ-શોરૂમ) ની પ્રારંભિક કિંમતે ફેસલિફ્ટેડ X5 લોન્ચ કર્યું છે. જર્મન માર્ક અપડેટેડ એસયુવીને બે ટ્રિમ્સમાં ઓફર કરે છે- xLine અને M Sport. xLine ટ્રીમનો ઉમેરો નવા X5 ને આઉટગોઇંગ મોડલ કરતાં વધુ સસ્તું બનાવે છે.

BMW X5 ફેસલિફ્ટ તાજું બાહ્ય
2023 BMW X5 ફેસલિફ્ટના બાહ્ય ભાગમાં માત્ર હળવા અપડેટ્સ પ્રાપ્ત થાય છે જે SUVને તાજું દેખાવ પ્રદાન કરે છે. તે એ જ BMW ની કિડની ગ્રિલને વૈકલ્પિક ઇલ્યુમિનેશન કિટ (ફક્ત X5 40i પેટ્રોલ વેરિઅન્ટ પર) સાથે ફ્લોન્ટ કરે છે. ગ્રિલને સુધારેલ અનુકૂલનશીલ મેટ્રિક્સ એલઇડી હેડલેમ્પ ક્લસ્ટર દ્વારા જોડવામાં આવે છે જે હવે વાદળી ઉચ્ચારો અને નવા LED DRL મેળવે છે.

આગળના બમ્પરને ફરીથી પ્રોફાઈલ કરવામાં આવે છે અને તેમાં એલ-આકારના ઇન્સર્ટ્સ અને વિશાળ એર ડેમ તેના આક્રમક વલણમાં વધારો કરે છે. પાછળના ભાગમાં પણ પુનઃડિઝાઈન કરેલ બમ્પર અને ટેલલાઈટ્સ છે, જો કે, સૌથી પ્રખ્યાત વિઝ્યુઅલ અપડેટ નવી 21-ઈંચના એલોય વ્હીલ્સની ડિઝાઇન છે. વધુમાં, છતની રેલ હવે નવા X5 માં પ્રમાણભૂત ફિટમેન્ટ છે.
BMW X5 ફેસલિફ્ટ ઈન્ટીરીયર અને ફીચર્સ સુધારેલ છે
કેબિનની અંદર, નવા X5 ફેસલિફ્ટનું ડેશબોર્ડ 14.9-ઇંચ ટચસ્ક્રીન ઇન્ફોટેનમેન્ટ યુનિટ અને 12.3-ઇંચનું ડિજિટલ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટ ક્લસ્ટર ધરાવતા નવા સિંગલ-પીસ વક્ર ડિસ્પ્લેના સૌજન્યથી એક અલગ દેખાવ પહેરે છે. ભૂતપૂર્વ BMW ની નવીનતમ iDrive 8 ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ પર ચાલે છે. સેન્ટર કન્સોલને ગ્લાસ ટૉગલ સ્વીચ સાથે નવું ડ્રાઇવ સિલેક્ટર મળે છે, જે BMW મોડલ્સમાં તાજેતરમાં ઉમેરાયેલ છે.
આ ઉપરાંત, ફેસલિફ્ટેડ X5 હેડ-અપ ડિસ્પ્લે, એમ્બિયન્ટ લાઇટિંગ, ઓટોમેટિક ક્લાઇમેટ કંટ્રોલ, પેનોરેમિક સનરૂફ, ક્રુઝ કંટ્રોલ, વાયરલેસ સ્માર્ટફોન ચાર્જર અને હાર્મન કાર્ડન ઓડિયો સિસ્ટમ જેવી સુવિધાઓથી પણ ભરપૂર છે. વધુમાં, xLine ટ્રીમને હીટિંગ ફંક્શન સાથે સ્પોર્ટ સીટ મળે છે, જ્યારે M સ્પોર્ટ ટ્રીમને વેન્ટિલેશન સાથે કમ્ફર્ટ સીટ મળે છે.

સલામતીની દ્રષ્ટિએ, 2023 BMW X5 ફેસલિફ્ટ છ એરબેગ્સ, ટ્રેક્શન કંટ્રોલ, રિવર્સ આસિસ્ટ, 360-ડિગ્રી કેમેરા સાથે પાર્કિંગ આસિસ્ટ, એટેન્શન આસિસ્ટ, હિલ સ્ટાર્ટ આસિસ્ટ અને હિલ ડિસેન્ટ કંટ્રોલ, સ્માર્ટફોન દ્વારા રિમોટ પાર્કિંગ અને ઘણું બધું સાથે લોડ થયેલ છે.
BMW X5 ફેસલિફ્ટ પાવરટ્રેન વિકલ્પો
BMW X5 નું નવીનતમ પુનરાવર્તન કાં તો 3.0-લિટર, ઇનલાઇન સિક્સ-સિલિન્ડર, ટર્બોચાર્જ્ડ પેટ્રોલ એન્જિન અથવા 3.0-લિટર, ઇનલાઇન સિક્સ-સિલિન્ડર, ડીઝલ એન્જિન દ્વારા સંચાલિત છે. બંને મોટરો 8-સ્પીડ સ્ટેપટ્રોનિક ઓટોમેટિક ટ્રાન્સમિશન સાથે જોડાયેલી છે અને પ્રમાણભૂત તરીકે 48V હળવી-હાઇબ્રિડ સિસ્ટમથી સજ્જ છે.

પેટ્રોલ મોટર 376 bhp અને 520 Nm પીક ટોર્ક ઉત્પન્ન કરે છે જ્યારે ડીઝલ મિલ 282 bhp અને 650 Nm ટોર્ક વિકસાવે છે. ઇલેક્ટ્રિક મોટર 12 હોર્સ પાવર અને 200 Nmનું વધારાનું બુસ્ટ પ્રદાન કરે છે, જે વધુ સારી કાર્યક્ષમતા અને ગતિશીલતા પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરે છે. પ્રદર્શનની વાત કરીએ તો, પેટ્રોલ-સંચાલિત X5 માત્ર 5.4 સેકન્ડમાં 0-100 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપ કરે છે જ્યારે ડીઝલ-સંચાલિત X5 6.1 સેકન્ડમાં તેનો ભંગ કરવામાં સક્ષમ છે.

Related Posts