ડુંગરપુરમાં 30 લાખનો ગેરકાયદેસર દારૂ ભરેલો કન્ટેનર ઝડપાયો, હરિયાણાથી ગુજરાતમાં લાવવામાં આવી રહ્યો હતો

by Bansari Bhavsar

 

ડુંગરપુર જિલ્લાના બિઝીવાડા પોલીસ સ્ટેશને ગેરકાયદેસર દાણચોરી સામે મોટી કાર્યવાહી હાથ ધરી છે. રાજસ્થાન-ગુજરાતની રતનપુર બોર્ડર પર પોલીસે ગેરકાયદેસર દારૂ ભરેલું કન્ટેનર કબજે કરી ચાલકની ધરપકડ કરી હતી.

આ જ કન્ટેનરમાંથી રૂ. 30 લાખનો ગેરકાયદેસર દારૂ ઝડપાયો છે. રોહતક હરિયાણાથી ગુજરાતમાં દારુની દાણચોરી થતી હોવાનું કહેવાય છે. હાલ પોલીસ આરોપી કન્ટેનર ચાલકની પૂછપરછ કરી રહી છે.

રાજસ્થાન-ગુજરાતની રતનપુર બોર્ડર પરથી ગેરકાયદેસર દારૂ ઝડપાયો
ડુંગરપુર જિલ્લાના બિજીવાડા પોલીસ સ્ટેશનના સ્ટેશન ઓફિસર મદનલાલ ખટીકે જણાવ્યું કે, એસપી કુંદન કાવરિયા દ્વારા જિલ્લામાં ગેરકાયદેસર દારૂની હેરાફેરી વિરુદ્ધ અભિયાન ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે. આ ઝુંબેશ અંતર્ગત રાજસ્થાન-ગુજરાતની રતનપુર બોર્ડર પરથી એક બાતમીદાર મારફતે ગેરકાયદેસર દારૂની હેરાફેરી થતી હોવાની બાતમી મળી હતી. જેના આધારે બિજીવાડા પોલીસ સ્ટેશન દ્વારા રતનપુર બોર્ડર પર નાકાબંધી કરવામાં આવી હતી. આ દરમિયાન એક બંધ બોડી કન્ટેનરને રોકવાનો સંકેત આપ્યો, ત્યારબાદ ડ્રાઈવરે કન્ટેનરની સ્પીડ વધારી દીધી. કન્ટેનરને કોર્ડન કરીને અટકાવવામાં આવ્યું હતું. કન્ટેનર ચાલકને કન્ટેનરમાં ભરેલા માલ અંગે પૂછપરછ કરવામાં આવતા તેણે સંતોષકારક જવાબ આપ્યો ન હતો.

પંજાબનો બુટલેગ દારૂ ભરાયો હતો

ત્યારબાદ શંકાના આધારે કન્ટેનરની તલાશી લેતા સીલ તોડીને તેમાં પંજાબ બનાવટનો ગેરકાયદેસર દારૂ ભરેલો હતો. જેના આધારે પોલીસે ડ્રાઈવરને કસ્ટડીમાં લીધા બાદ કન્ટેનર જપ્ત કર્યું હતું. આ જ પોલીસે કન્ટેનરમાંથી પંજાબ બનાવટના વિવિધ બ્રાન્ડના ગેરકાયદેસર અંગ્રેજી શરાબના 377 કાર્ટન જપ્ત કર્યા હતા. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર જપ્ત કરાયેલા દારૂની કિંમત અંદાજે 30 લાખ રૂપિયા છે. અહીં, એક્સાઇઝ એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધીને, પોલીસે કન્ટેનર ડ્રાઇવર ભગવાન સ/ઓ હોશિયારા ચમાર, મેહેમ, હરિયાણાના રહેવાસીની ધરપકડ કરી. આરોપી ડ્રાઈવરે પૂછપરછમાં કન્ટેનરને રોહતક હરિયાણાથી ગુજરાત લઈ જવાનું જણાવ્યું હતું. અત્યારે

Related Posts