વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 2-0થી હરાવે તો પણ ભારત વર્લ્ડ નંબર 1 ટેસ્ટ ટીમનું સ્થાન ગુમાવી શકે છે: જાણો કેવી રીતે

by Bansari Bhavsar

ભારતે બે મેચની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટના ત્રીજા દિવસે વેસ્ટ ઈન્ડિઝને એક દાવ અને 141 રનથી હરાવ્યું હતું. રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમે યજમાન ટીમ પર આરામથી પ્રભુત્વ જમાવ્યું કારણ કે નવોદિત યશસ્વી જયસ્વાલે 171 રનની ધમાકેદાર ઇનિંગ રમી હતી, ત્યારબાદ રવિચંદ્રન અશ્વિને કુલ 12 વિકેટ ઝડપી હતી. બીજી અને અંતિમ ટેસ્ટ 20 જુલાઈથી શરૂ થશે અને મુલાકાતીઓ ફેવરિટ તરીકે મેદાનમાં ઉતરશે. હાલમાં, ટીમ ઈન્ડિયા, ICC રેન્કિંગ મુજબ વિશ્વની નંબર વન ટેસ્ટ ટીમ છે પરંતુ તેમનું સ્થાન બિલકુલ સુરક્ષિત નથી, પછી ભલે તે વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 2-0થી હરાવે.

ટીમ ઈન્ડિયાનું રેટિંગ 121 છે અને તે ICC ટેસ્ટ ટીમ રેન્કિંગમાં ટોચ પર છે. તેઓ 116 પોઈન્ટ સાથે બીજા નંબર પર ઓસ્ટ્રેલિયા છે. પેટ કમિન્સની આગેવાની હેઠળની ટીમ, જે હાલમાં ચાલી રહેલી એશિઝ શ્રેણીમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે રમી રહી છે, તે ટોચના સ્થાનનો દાવો કરવા માટે ભારતને પાછળ છોડી શકે છે.

દૃશ્યો કેવી રીતે પ્રગટ થઈ શકે છે તે અહીં છે:

ભારતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 2-0થી હરાવ્યું

ઓસ્ટ્રેલિયા ઈંગ્લેન્ડ સામેની પાંચ મેચની શ્રેણીમાં 2-1થી આગળ છે. જો ભારત વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 2-0થી હરાવે છે, તો ઓસ્ટ્રેલિયાએ ઓછામાં ઓછા 4-1ના અંતરથી એશિઝ જીતવી પડશે. ત્રીજી એશિઝ ટેસ્ટ 19 જુલાઈથી માન્ચેસ્ટરમાં શરૂ થશે જ્યારે ચોથી એશિઝ 27 જુલાઈથી ઓવલમાં રમાશે.

ભારતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 1-0થી હરાવ્યું

જો ભારત અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચેની બીજી ટેસ્ટ ડ્રોમાં સમાપ્ત થાય છે, તો ઓસ્ટ્રેલિયાએ એશિઝમાં ઓછામાં ઓછા 3-1ના માર્જિનથી જીતવું પડશે. ઓસ્ટ્રેલિયા, જે દરેક મેચમાં પોતાની એ-ક્લાસ રમતનું પ્રદર્શન કરી રહ્યું છે, તે શ્રેણીમાં બાકીની કોઈપણ ટેસ્ટ મેચ ગુમાવવાનું પોસાય તેમ નથી.

ભારત વિ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ 1-1 પર સમાપ્ત થાય છે

જો ભારત વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે બીજી ટેસ્ટ હારી જાય તો પેટ કમિન્સની આગેવાની હેઠળની ટીમ પાસે ટોચના સ્થાનનો દાવો કરવા માટેના બે રસ્તા હશે.

1. જો એશિઝની છેલ્લી બે ટેસ્ટ ડ્રોમાં સમાપ્ત થાય અને ઓસ્ટ્રેલિયા 2-1થી શ્રેણી જીતે.

નવીનતમ ગીતો સાંભળો, ફક્ત JioSaavn.com પર

2. જો ઓસ્ટ્રેલિયા પાંચ મેચની ટેસ્ટ શ્રેણી 3-2થી જીતે છે

ભારત અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચે બીજી અને અંતિમ ટેસ્ટ 20 જુલાઈથી પોર્ટ ઓફ સ્પેનના ક્વીન્સ પાર્ક ઓવલ ખાતે રમાશે.

Related Posts