ભારતીય ફૂટબોલ ટીમ ફરીથી એશિયન ગેમ્સ મિસ કરી શકે છે : જાણો શા માટે?

by Bansari Bhavsar

ભારતીય ફૂટબોલ ટીમ સતત બીજી વખત એશિયન ગેમ્સ ચૂકી જાય તેવી શક્યતા છે કારણ કે તે ખંડમાં ટોચની 8 ટીમોમાં સ્થાન મેળવવાના રમતગમત મંત્રાલયના માપદંડને પૂર્ણ કરતી નથી. ઓલ ઈન્ડિયા ફૂટબોલ ફેડરેશન (એઆઈએફએફ) એ અગાઉ આયોજન કર્યું હતું કે રાષ્ટ્રીય વરિષ્ઠ ટીમના મુખ્ય કોચ ઈગોર સ્ટિમેક થાઈલેન્ડમાં કિંગ્સ કપ (7 સપ્ટેમ્બર-સપ્ટેમ્બર-) પછી ચીનના હાંગઝોઉમાં 23 સપ્ટેમ્બરથી 8 ઓક્ટોબરની એશિયન ગેમ્સમાં અંડર-23 ટીમ લેશે. 10).

2002 થી, એશિયન ગેમ્સમાં ફૂટબોલ અંડર-23 નું અફેર છે અને ટીમમાં તે વયથી વધુ ત્રણ ખેલાડીઓની પણ પરવાનગી છે.

ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશન (IOA) અને તમામ નેશનલ સ્પોર્ટ્સ ફેડરેશન (NSF)ને મોકલવામાં આવેલા પત્રમાં રમત મંત્રાલયે કહ્યું છે કે “ટીમ ઈવેન્ટ્સ માટે, ફક્ત તે જ રમતો કે જેણે એશિયાના ભાગ લેનારા દેશોમાં આઠમું રેન્કિંગ મેળવ્યું હોય. એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવા માટે છેલ્લા એક વર્ષનો વિચાર કરવો જોઈએ.”

રેન્કિંગમાં ભારત એશિયામાં ટોપ-8ની નજીક ક્યાંય નથી. તે હાલમાં એશિયન ફૂટબોલ કોન્ફેડરેશન હેઠળના દેશોમાં 18મા સ્થાને છે.

AIFFએ કહ્યું કે તે રમત મંત્રાલયને નિર્ણય પર પુનર્વિચાર કરવા અપીલ કરશે.

“આ સરકાર દ્વારા લેવામાં આવેલ નિર્ણય છે. તેથી, અમારે તેનું પાલન કરવું પડશે. જો કે, જ્યાં સુધી ફૂટબોલની વાત છે ત્યાં સુધી અમે સરકારને આ નિર્ણય પર પુનર્વિચાર કરવા માટે અપીલ કરીશું,” AIFFના મહાસચિવ શાજી પ્રભાકરે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું.

“ભારતીય ટીમનું આ વર્ષનું પ્રદર્શન ખૂબ જ પ્રોત્સાહક રહ્યું છે. જો તેઓને એશિયન ગેમ્સમાં રમવાની તક મળે તો તે ફૂટબોલ માટે, ખાસ કરીને અંડર-23 છોકરાઓ માટે ખૂબ જ પ્રોત્સાહન હશે.” IOA એ એ જ આધાર પર 2018 એશિયન ગેમ્સ માટે ભારતીય ફૂટબોલ ટીમને ક્લિયર કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો કારણ કે તે એશિયામાં ટોપ-8 માં સ્થાન મેળવ્યું નથી.

IOA અને NSF ને મોકલવામાં આવેલા રમતગમત મંત્રાલયના નિર્દેશોમાં એક જોગવાઈ છે, જે કલ્યાણ ચૌબેના નેતૃત્વ હેઠળની AIFFને આશાનું કિરણ આપી શકે છે.

નવીનતમ ગીતો સાંભળો, ફક્ત JioSaavn.com પર

“જ્યાં, ચોક્કસ રમત વિદ્યાશાખાના નિષ્ણાતોના અભિપ્રાયમાં, અને સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયાના મતે, ઉપરોક્ત માપદંડોમાં છૂટછાટમાં વ્યક્તિઓ અને ટીમોની ભાગીદારી વાજબી કારણો સાથે ભલામણ કરવામાં આવે છે, તે યોગ્ય નિર્ણય માટે મંત્રાલયમાં ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે. “મંત્રાલયના પત્રમાં જણાવ્યું હતું.

Related Posts