એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવાનો ઇનકાર, ભારતના ફૂટબોલ કોચે PM મોદીને પત્ર લખ્યો

by Bansari Bhavsar

ભારતીય ફૂટબોલ ટીમ સતત બીજી સિઝનમાં એશિયન ગેમ્સની સહભાગિતામાંથી ચૂકી જવાની તૈયારીમાં છે, મુખ્ય કોચ ઇગોર સ્ટીમેકે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી અને રમતગમત પ્રધાન અનુરાગ ઠાકુરને ભાવનાત્મક વિનંતી કરવાનો નિર્ણય કર્યો છે. સ્ટીમેકે એક ભાવનાત્મક પત્ર લખીને ભારત સરકારને સુનીલ છેત્રીની આગેવાની હેઠળની ટીમને કોન્ટિનેંટલ ઈવેન્ટમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપવા વિનંતી કરી હતી. અગાઉ એવું જાણવા મળ્યું હતું કે ટીમને એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવા માટે મોકલવામાં આવે તેવી શક્યતા નથી કારણ કે તેની વર્તમાન રેન્કિંગ એશિયાની ટોચની 8 ટીમોમાં નથી.

ભારતના રમતગમત મંત્રાલય દ્વારા માપદંડ નક્કી કરવામાં આવ્યો છે પરંતુ સરકાર દ્વારા ભારતીય ફૂટબોલ ટીમને આ નિયમમાંથી મુક્તિ આપવાની આશા હજુ સુધી મરી નથી. સ્ટીમેકે પોતે આ બાબતે અંગત વિનંતી કરી છે.

તેમણે ટ્વીટ કર્યું, “માનનીય વડા પ્રધાન શ્રી @narendramodi જી અને માનનીય રમત પ્રધાન @ianuragthakur ને નમ્ર અપીલ અને નિષ્ઠાવાન વિનંતી, કૃપા કરીને અમારી ફૂટબોલ ટીમને એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપો”.

માનનીય વડાપ્રધાન શ્રી @narendramodi જી અને માનનીય ને નમ્ર અપીલ અને નિષ્ઠાપૂર્વક વિનંતી. રમતગમત મંત્રી @ianuragthakur, કૃપા કરીને અમારી ફૂટબોલ ટીમને એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપો
આપણે આપણા રાષ્ટ્રના ગૌરવ અને ધ્વજ માટે લડીશું!
જય હિન્દ!

ટ્વીટમાં, સ્ટીમેકે એક લાંબી નોંધ શેર કરી જેમાં લખ્યું હતું: “માનનીય વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીજી, મને ખાતરી નથી કે કોઈએ તમને આગામી એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લઈ રહેલી ભારતીય ટીમો વિશે માહિતી આપી હશે અથવા અપડેટ કરી હશે, જ્યાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ અને મુખ્ય વૈશ્વિક રમત “ફૂટબોલ” ટીમને ભાગ લેવાથી અને ભારતીય ધ્વજનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાથી વંચિત રાખવામાં આવી છે.

“ભારતે 2017માં અંડર-17 ફિફા વર્લ્ડ કપની યજમાની કરી હતી અને ખેલાડીઓની ખૂબ જ સારી નવી પેઢીના નિર્માણમાં ભારે રોકાણ કર્યું હતું. તમે હંમેશા એક દિવસ ફિફા વર્લ્ડ કપમાં રમવાના ભારતના સપનાને સમર્થન આપ્યું છે અને મને ખાતરી છે કે જો અમને તમારું સતત સમર્થન મળશે. અમે આજ સુધી જે રીતે મેળવ્યાં છીએ, તે દિવસ દૂર નથી જ્યારે અમે સૌથી પ્રતિષ્ઠિત ટુર્નામેન્ટમાં ભાગ લેતા વૈશ્વિક મંચ પર હોઈશું. રાષ્ટ્રીય ટીમ તરીકે અમે છેલ્લા 4 વર્ષમાં ખૂબ જ સખત મહેનત કરી છે અને કેટલાંક સારા પરિણામોનું સંચાલન કર્યું છે, જે સાબિત કરે છે. જો અમને તમામ હિતધારકોનો ટેકો મળે તો અમે વધુ હાંસલ કરી શકીશું. તમારી તાજેતરની ફ્રાન્સની મુલાકાતમાં ફૂટબોલ અને Mbappe વિશેનું તમારું ભાષણ પણ ભારતીય ફૂટબોલ માટે સપના જોનારા અને મૂળિયા જોનારા તમામ ભારતીયોને સ્પર્શી ગયું.

“હું તમારા તાત્કાલિક ધ્યાન પર લાવવા માંગુ છું કે 2017ની અમારી U-17 ટીમ, જેણે U-23 વર્લ્ડ કપ ક્વોલિફાયર્સમાં પણ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું અને તે એક ખૂબ જ પ્રતિભાશાળી ટીમ છે, તે હવે એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લેવાથી વંચિત છે. આ ટીમને ખરેખર ભાગીદારીની જરૂર છે અને તે લાયક છે. આપેલા કારણો અન્યાયી છે અને ભારતની રાષ્ટ્રીય ટીમના કોચ તરીકે, મને લાગ્યું કે આ બાબત તાત્કાલિક તમારા અને માનનીય રમત મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરની જાણમાં લાવવી મહત્વપૂર્ણ છે. જેથી તમે દરમિયાનગીરી કરી મદદ કરી શકો. ટીમ એશિયન ગેમ્સમાં ભાગ લે છે. સુંદર રમત માટે 1 અબજ ભારતીયોની આશાઓ અને પ્રાર્થનાઓ છે અને અમને આવી ભાગીદારીની જરૂર છે. કારણ કે આપણું પોતાનું મંત્રાલય રેન્કિંગના સંદર્ભમાં ભાગ લેવાનો ઇનકાર કરી રહ્યું છે. જ્યારે હકીકત એ છે કે આપણી ફૂટબોલ ટીમ એશિયન ગેમ્સમાં સહભાગિતાની મંજૂરી આપવામાં આવેલી અન્ય કેટલીક સ્પોર્ટ્સ ટીમો કરતાં વધુ સારી રેન્કિંગ છે. ઉપરાંત, ઇતિહાસ અને આંકડા એ હકીકતની સાક્ષી છે કે ફૂટબોલ એક એવી રમત છે જ્યાં નીચા ક્રમની ટીમને ટોચની ક્રમાંકિત ટીમોને હરાવવાની તક હોય છે. .

“તેથી સમગ્ર ભારતીય ફૂટબોલ સમુદાય વતી મારી નમ્ર અપીલ અને નિષ્ઠાવાન વિનંતી છે કે, કૃપા કરીને અમારી ફૂટબોલ ટીમને એશિયન ગેમ્સ Aમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપો અમે અમારા રાષ્ટ્રના ગૌરવ અને ધ્વજ માટે લડીશું!”

એશિયન ગેમ્સ 23 સપ્ટેમ્બરથી 8 ઓક્ટોબર દરમિયાન ચીનના હાંગઝોઉમાં યોજાવાની છે. ફૂટબોલ ટીમ માટેની સ્પર્ધાઓ 19 સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થશે.

Related Posts