બાંગ્લાદેશ સામે વનડેમાં પ્રથમ હાર

by Bansari Bhavsar
First ODI defeat against Bangladesh

નવોદિત ઝડપી બોલર અમનજોત કૌરની ચાર વિકેટ ઝડપી અને યજમાનોને 43 ઓવરમાં 152 રન સુધી મર્યાદિત રાખવાનું પ્રભાવશાળી બોલિંગ પ્રદર્શન બેટિંગ યુનિટ દ્વારા સંપૂર્ણપણે પૂર્વવત્ થઈ ગયું કારણ કે તે ત્રણ મેચની શ્રેણીમાં 0-1થી પાછળ રહેવા માટે 35.5 ઓવરમાં 113 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગયું હતું. . વરસાદને કારણે તે 44-ઓવર પ્રતિ સાઈડની રમત હતી અને ડકવર્થ-લુઈસ પદ્ધતિ દ્વારા ભારતનો ટાર્ગેટ 154 પર સંશોધિત કરવામાં આવ્યો હતો.

ભારતની બેટિંગ અગાઉની WT20I શ્રેણીમાં ઓછામાં ઓછું કહેવા માટે નિરાશાજનક રહી હતી જ્યાં તેઓ બીજી રમતમાં 95 સુધી મર્યાદિત હતા પરંતુ કોઈક રીતે તેને જીતવામાં સફળ રહ્યા હતા. બાંગ્લાદેશે ત્રીજી અને અંતિમ રમતમાં પણ તેમનું ગળું દબાવ્યું હતું જે ભારત હારી ગયું હતું અને ખરાબ ફોર્મ ટૂંકા ફોર્મેટથી ચાલુ રાખ્યું હોય તેવું લાગતું હતું. દીપ્તિ શર્માના 40 બોલમાં 20 રન એ સર્વોચ્ચ સ્કોર હતો કારણ કે ભારતીય બેટ્સમેનોએ ‘ટાઇગ્રેસ’ સામે અફસોસજનક આંકડો કાપી નાખ્યો હતો, જેમણે તેમના સ્પિન આક્રમણથી મુલાકાતીઓનું જીવન દયનીય બનાવી દીધું હતું.

લેગ-સ્પિનર રાબેયા ખાન 30 રનમાં 3 વિકેટ સાથે મધ્યમ ક્રમમાં દોડી હતી, જ્યારે નવા બોલર મારુફા અક્તરે 29 રનમાં 4 આપીને સર્વશ્રેષ્ઠ આંકડાઓ મેળવ્યા હતા. “અમે જવાબદારી લીધી નથી અને સારી બેટિંગ કરી નથી. બોલિંગમાં પણ અમે સારા ન હતા,” સુકાની હરમનપ્રીત કૌરે રમત બાદ કહ્યું. “કેટલીકવાર કેટલાક બોલરો ખૂબ સારી બોલિંગ કરે છે, એકંદરે અમે માર્ક સુધી બેટિંગ કરતા નથી અને અમારી શક્તિ પ્રમાણે બોલિંગ કરતા નથી. અમે ODI ક્રિકેટમાં સારૂ પ્રદર્શન કર્યું છે અને અમારે પોતાને સમર્થન આપવું પડશે.”

 

Related Posts