છત્તીસગઢ: રાયપુરમાં પુરુષોએ નગ્ન વિરોધ પ્રદર્શન કર્યું, નકલી જાતિના પ્રમાણપત્રો ધરાવતા કર્મચારીઓ સામે કાર્યવાહીની માંગ

ચોંકાવનારો વિડીયો સામે આવ્યો

by Bansari Bhavsar
news inside raypur

છત્તીસગઢ વિધાનસભાનું સત્ર ચાલી રહ્યું છે તે દિવસે, રાજ્યમાં સરકારી નોકરીઓમાં નકલી જાતિ પ્રમાણપત્રના જોખમના મુદ્દા પર ધ્યાન દોરવા માટે કપડાં વિના રસ્તા પર ઉતરેલા યુવાનો દ્વારા રાજ્ય વિધાનસભામાં “નગ્ન” વિરોધ જોવા મળ્યો હતો.

જો કે નકલી જાતિ પ્રમાણપત્રો પર કાર્યવાહી કરવાની માંગ નવી નથી, પરંતુ રાજ્યમાં આ પ્રકારનો વિરોધ પ્રથમ વખત થયો છે.

 

 વિરોધ પ્રદર્શનમાં રહેલા યુવાનો હાથમાં પ્લેકાર્ડ લઈને રસ્તા પર ચાલતા જોવા મળ્યા હતા પરંતુ તેમના શરીર પર કોઈ કપડા નથી. ફળિયામાં નકલી જાતિના પ્રમાણપત્રો દ્વારા કથિત રીતે નોકરી મેળવનારાઓ સામે પગલાં લેવાની માંગણી કરવામાં આવી હતી.

VVIP વાહનો પસાર થતાં યુવાનોનો વિરોધ

રસ્તા પર નગ્ન થઈને વિરોધ કરી રહેલા યુવાનો જ્યારે કોઈ વીવીઆઈપી વાહનને જોતા હતા ત્યારે તેઓ તેમના વિરોધને સત્તામાં રહેલા લોકો દ્વારા ધ્યાનમાં લેવામાં આવે તેવી આશા સાથે દોડતા જોવા મળ્યા હતા.

યુવાનો પ્લેકાર્ડ સાથે દોડતા અને વીવીઆઈપી કારની પાછળ જતા જોવા મળ્યા હતા કારણ કે વાહનો વિધાનસભામાં જવાનો પ્રયાસ કરે છે.

છત્તીસગઢમાં સરકારી નોકરી મેળવવા માટે નકલી જાતિ પ્રમાણપત્રનો ઉપયોગ થતો હતો

છત્તીસગઢમાં સરકારી નોકરી મેળવવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતા નકલી જાતિ પ્રમાણપત્રનો મુદ્દો છેલ્લા ઘણા સમયથી ચર્ચામાં છે. વર્ષ 2021 માં, PWD એક્ઝિક્યુટિવ એન્જિનિયરને નકલી અનુસૂચિત જનજાતિ (ST) જાતિ પ્રમાણપત્રનો ઉપયોગ કરવા બદલ સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો હતો.

સરકારી નોકરી મેળવવા માટે ઉમેદવારો દ્વારા ઉપયોગમાં લેવાતા નકલી જાતિ પ્રમાણપત્ર સામે વિરોધ કરનારા લોકો આક્ષેપ કરે છે કે વારંવાર માંગણી કરવા છતાં અને આવા ઘણા કિસ્સાઓ પ્રકાશમાં આવ્યા હોવા છતાં વિભાગ દ્વારા કોઈ પગલાં લેવામાં આવ્યા નથી. વિરોધ કરી રહેલા લોકોએ જણાવ્યું હતું કે નકલી જાતિ પ્રમાણપત્રો ધરાવનારાઓ તેને લાયક ન હોવા છતાં નોકરીના તમામ લાભો ભોગવે છે અને તેમ છતાં રાજ્ય કમિશન આવા કર્મચારીઓ સામે કોઈ પગલાં લેવાનો ઇનકાર કરે છે.

Related Posts