સચિન પહેલા પણ સીમા હૈદરે ભારતના ઘણા લોકોનો સંપર્ક કર્યો હતો, UP ATSએ કર્યો ચોંકાવનારો ખુલાસો

by Bansari Bhavsar
seema up ats

પાકિસ્તાનથી ભારત આવેલી સીમા હૈદરને લઈને UP ATSએ ચોંકાવનારો ખુલાસો કર્યો છે. પૂછપરછમાં જાણવા મળ્યું કે સચિન એ પહેલો વ્યક્તિ નથી જે સીમાનો સંપર્ક કર્યો હોય, આ પહેલા પણ સીમાએ ભારતમાં કેટલાક લોકોનો સંપર્ક કર્યો હતો, જેમાંથી મોટા ભાગના દિલ્હી-એનસીઆરના હતા.સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, એટીએસ દ્વારા ગઈકાલની પૂછપરછમાં સીમાએ દરેક સવાલના ખૂબ જ માપદંડ જવાબ આપ્યા હતા.ATS સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર સીમા હૈદર ખૂબ જ તીક્ષ્ણ મનની છે. ગઈકાલની પૂછપરછ બાદ એટીએસનું માનવું છે કે બોર્ડર પરથી કોઈ પણ ગુપ્ત માહિતી બહાર કાઢવી સરળ નથી. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર ગઈ કાલે પૂછપરછ દરમિયાન સીમા હૈદરને અંગ્રેજીની કેટલીક લાઈનો વાંચવા માટે કરાવવામાં આવી હતી, જે સીમા હૈદર સારી રીતે વાંચતી હતી એટલું જ નહીં પણ અંગ્રેજીમાં તેનો ઉચ્ચાર પણ સારો હતો.સૂત્રોના જણાવ્યા પ્રમાણે ગઈ કાલે જ્યારે એટીએસે અલગથી બેઠેલી સીમા હૈદરની પૂછપરછ કરી તો તેણે દરેક સવાલના જવાબ એ રીતે આપ્યા કે એટીએસ પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ. ગઈકાલે સીમા તરફથી મીડિયાને આપેલા તેમના ઈન્ટરવ્યુ અંગેના પ્રશ્નોના જવાબ પણ આપવામાં આવ્યા હતા.ખરેખર આ દિવસોમાં ભારતમાં ખરેખર ‘વીર ઝરા’ ફિલ્મ જેવી લવસ્ટોરી ચાલી રહી છે. આ વાર્તા સરહદ પારથી આવેલી સીમા હૈદર અને નોઈડાના સચિન મીનાની છે. જોકે મહિલાએ અહીં સરહદ પાર કરી છે. ગહન પ્રેમમાં, સીમા તેના બાળકો સાથે ભારત પહોંચી. હવે સીમા ચોક્કસપણે સચિન માટે સાચા પ્રેમનો દાવો કરી રહી છે. પરંતુ બંને દેશોમાં સીમા હૈદરની ખૂબ ટીકા થઈ રહી છે.ભારતમાં સરહદ પર પાકિસ્તાની જાસૂસો હોવાના આક્ષેપો થઈ રહ્યા છે, જ્યારે સરહદના આ પગલા માટે પાકિસ્તાનના લોકો તેને કોસ કરી રહ્યા છે. યુપી એટીએસ સીમા હૈદરની પણ પૂછપરછ કરી રહી છે. આ દરમિયાન પાકિસ્તાનથી સીમા હૈદરને લઈને એક મોટા સમાચાર આવ્યા છે. પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સી ISIએ સીમા હૈદરના જાસૂસ હોવાના આરોપો પર નિવેદન આપ્યું છે.પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સી ISIએ કહ્યું છે કે સીમા હૈદરનું સરહદ પાર કરીને ભારત જવાનું એકમાત્ર કારણ માત્ર ‘પ્રેમ’ છે. બીબીસીના સમાચાર અનુસાર, પાકિસ્તાનની ગુપ્તચર સંસ્થા ISIએ પાકિસ્તાન સરકારને આ નિવેદન આપ્યું છે. બીબીસીના અહેવાલ મુજબ, પાકિસ્તાનના અખબાર ‘જંગ’એ પાકિસ્તાની ગુપ્તચર એજન્સીને ટાંકીને આ સમાચાર આપ્યા છે. જેમાં લખ્યું છે કે, ‘પાકિસ્તાની મહિલા સીમા હૈદર ભારતીય પુરુષ સચિન મીના સાથે લગ્ન કરવા ભારત ગઈ હતી. આ સિવાય તેના પાકિસ્તાનથી ભારત જવાનું અન્ય કોઈ કારણ જાણવા મળ્યું નથી. આ રિપોર્ટ સરકારને સોંપવામાં આવ્યો છે.

Related Posts