ભારત vs વેસ્ટ ઈંડિઝ 2nd ટેસ્ટ મેચ: આજે સાંજે 7:30 કલાકે ભારત 2-0 ની લીડ મેળવવા મેદાને ઉતરસે

by Bansari Bhavsar

ભારતીય ટીમે ગયા અઠવાડિયે નવા વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ ચક્રની મજબૂત શરૂઆત કરી હતી, જ્યારે તેણે ડોમિનિકામાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝને ઇનિંગ્સ અને 141 રનથી હરાવ્યું હતું. ટીમે પ્રથમ ટેસ્ટમાં બે નવોદિત ખેલાડીઓ યશસ્વી જયસ્વાલ અને ઈશાન કિશનને મેદાનમાં ઉતાર્યા હતા, જેમાં ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓએ અનુકરણીય પ્રદર્શન કર્યું હતું; તેણે સૌથી લાંબી ફોર્મેટમાં તેની પહેલી જ ઇનિંગ્સમાં સદી ફટકારી, 171 રન બનાવ્યા. રવિચંદ્રન અશ્વિને, તે દરમિયાન, બોલ સાથે રાજ કર્યું, અને સમગ્ર મેચ દરમિયાન બંને ઇનિંગ્સમાં ફાઇફર સાથે 12 વિકેટ લીધી.

યજમાનોએ બેટ સાથે કઠોર આઉટિંગ સહન કર્યું કારણ કે ભારતે ત્રણ દિવસમાં ટેસ્ટ સમાપ્ત કરીને બંને દાવમાં વિન્ડીઝને સસ્તામાં ભેળવી દીધું. બીજી ટેસ્ટ ગુરુવારે પોર્ટ ઓફ સ્પેનમાં શરૂ થશે, અને હવામાનની સ્થિતિની અણધારી પ્રકૃતિનો અર્થ એ છે કે બંને પક્ષો માટે પ્લેઈંગ ઈલેવન પર કેટલાક સસ્પેન્સ રહે છે. જો કે, જ્યાં સુધી ભારતની XIનો સંબંધ છે, રોહિત માને છે કે તેમાં “કડક” ફેરફારો થશે નહીં.

“ડોમિનિકામાં, જ્યારે અમે પિચ જોઈ અને પરિસ્થિતિઓ જાણતા હતા ત્યારે અમને સ્પષ્ટ ખ્યાલ હતો. અહીં અમારી પાસે સ્પષ્ટતા નથી કારણ કે ત્યાં વરસાદની વાત છે, પરંતુ મને નથી લાગતું કે તેમાં ધરખમ ફેરફારો થશે. પરંતુ જે પણ શરતો ઉપલબ્ધ છે, તેના આધારે અમે તે નિર્ણય લઈશું,” રોહિતે મેચ પહેલા પત્રકારોને જણાવ્યું હતું.

અશ્વિન અને રવીન્દ્ર જાડેજાની સ્પિન જોડી વિન્ડીઝના બેટિંગ ક્રમમાં ચાલી રહી હોવાથી ભારતે મજબૂત બોલિંગનો આનંદ માણ્યો હતો. જો કે, નવદીપ સૈની અને મુકેશ કુમારમાંથી કોઈ એક પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સ્થાન મેળવવાની દલીલ સાથે પેસ એટેકમાં ફેરફાર થઈ શકે છે. વૈકલ્પિક રીતે, સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર અક્ષર પટેલને પણ બીજી અને અંતિમ ટેસ્ટ માટે લુક-ઇન મળી શકે છે.

પ્રથમ ટેસ્ટમાં તેની 10મી ટેસ્ટ સદી મેળવનાર સુકાની ખુશ હતો કે જયસ્વાલ જેવા યુવા ખેલાડીઓએ ડેબ્યૂમાં 171 રન બનાવીને તકનો પૂરો ઉપયોગ કર્યો હતો. રોહિત માને છે કે ભારતીય ક્રિકેટમાં ટૂંક સમયમાં પરિવર્તન આવશે પરંતુ સિનિયર્સ શું ભૂમિકા ભજવે છે તે મહત્વનું છે.

“સંક્રમણ થવાનું છે, આજે હોય કે કાલે, પરંતુ હું ખુશ છું કે અમારા છોકરાઓ જેઓ આવી રહ્યા છે તેઓ સારું કરી રહ્યા છે. અને અમારો રોલ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે આપણે તેમને ભૂમિકાની સ્પષ્ટતા આપવી પડશે. હવે તે તેમના પર નિર્ભર છે કે તેઓ કેવી રીતે તૈયારી કરવા માંગે છે અને ટીમ માટે પ્રદર્શન કરો.

“… અને અમે તે વ્યક્તિઓ પર વિશ્વાસ કરીએ છીએ અને દેખીતી રીતે તેઓ ભારતીય ક્રિકેટનું ભવિષ્ય છે અને તેઓ ભારતીય ક્રિકેટને વધુ ઉંચાઈઓ પર લઈ જશે,” રોહિતે કહ્યું.

Related Posts