ટેસ્લાના શેર ગબડતાં એલોન મસ્કની સંપત્તિમાં $20 બિલિયનનો ઘટાડો થયો

by Bansari Bhavsar
elon musk share

ટેસ્લા ઇન્ક દ્વારા ચેતવણી આપ્યા બાદ ગુરુવારે એલોન મસ્કની સંપત્તિમાં $20.3 બિલિયનનો ઘટાડો થયો હતો, જેના કારણે શેર ગબડતા હતા.234.4 બિલિયન ડોલરની નેટવર્થમાં ઘટાડો એ બ્લૂમબર્ગ બિલિયોનેર્સ ઇન્ડેક્સમાં અત્યાર સુધીનો સાતમો સૌથી મોટો ઘટાડો છે અને વિશ્વના બે સૌથી ધનિક લોકો મસ્ક અને બર્નાર્ડ આર્નોલ્ટ વચ્ચેની સંપત્તિના અંતરને વધુ સંકુચિત કરે છે. મસ્કની સંપત્તિ હજુ પણ લક્ઝરી ગુડ્સ નિર્માતા કંપની LVMHના ચેરમેન આર્નોલ્ટ કરતાં લગભગ $33 બિલિયનથી વધુ છે.મસ્ક એક માત્ર યુએસ ટેક્નોલોજી બિલિયોનેર નહોતા, જેમનો દિવસ મુશ્કેલ હતો. Amazon.com ઇન્કના જેફ બેઝોસ, ઓરેકલ કોર્પ.ના લેરી એલિસન, માઇક્રોસોફ્ટ કોર્પોરેશનના ભૂતપૂર્વ સીઇઓ સ્ટીવ બાલ્મર, મેટા પ્લેટફોર્મ્સ ઇન્ક.ના માર્ક ઝુકરબર્ગ અને આલ્ફાબેટ ઇન્કના સહ-સ્થાપક લેરી પેજ અને સર્ગેઈ બ્રિને કુલ $20.8 બિલિયનની કુલ સંપત્તિ ગુમાવી ટેક-હેવી નાસ્ડેક 100 2.3 ટકા ઘટ્યો હતો.ઓસ્ટિન સ્થિત ટેસ્લાનો શેર ન્યૂયોર્કમાં 9.7 ટકા ઘટીને $262.90 થયો હતો, જે 20 એપ્રિલ પછીનો સૌથી વધુ છે, કંપનીએ તેની પહેલેથી જ ઘટતી નફાકારકતાને વધુ હિટ થવાની ચેતવણી આપી હતી. માર્કડાઉનના મહિનાઓએ ઓટોમોટિવ ગ્રોસ માર્જિન પર અસર કરી છે, જે બીજા ક્વાર્ટરમાં ચાર વર્ષની નીચી સપાટીએ આવી ગયું છે. કંપનીના સીઈઓ મસ્કે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે જો વ્યાજ દરો વધતા રહેશે તો ટેસ્લાએ ભાવ ઘટાડીને રાખવા પડશે.મસ્ક, 52, તેમની સંપત્તિ મુખ્યત્વે EV ઉત્પાદકમાં તેમની હિસ્સેદારી તેમજ સ્પેસ એક્સપ્લોરેશન ટેક્નોલોજીસ અને ટ્વિટરમાં તેમના હોલ્ડિંગમાંથી મેળવે છે. તેમની સંપત્તિમાં આ વર્ષે બુધવાર સુધીમાં આશરે $118 બિલિયનનો વધારો થયો હતો, કારણ કે ટેસ્લાના શેર 136 ટકા વધ્યા હતા.આર્નોલ્ટ, 74, તેમની નેટવર્થ આ વર્ષે $39 બિલિયન વધીને $201.2 બિલિયન થઈ છે. પેરિસ સ્થિત LVMH ના શેર 2023 માં 26% વધ્યા છે.

Related Posts