મેક્વેરી ડાઉનગ્રેડ પર RILનો શેર 2% થી વધુ ઘટ્યો

by Dhwani Modi

 

તેના ભાવ લક્ષ્યને જાળવી રાખતા, મેક્વેરીએ એક નોંધમાં જણાવ્યું હતું કે તેણે JFSL (અગાઉની રિલાયન્સ સ્ટ્રેટેજિક ઇન્વેસ્ટમેન્ટ્સ) પાસેથી મૂલ્યવૃદ્ધિનો ઉલ્લેખ કર્યો નથી. હવે પાછળના ડીમર્જરના રૂપમાં મુખ્ય વ્યૂહાત્મક ઉત્પ્રેરક સાથે, મેક્વેરી આગળ નીચી કમાણી થવાની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને આરઆઈએલના શેરને નીચું પ્રદર્શન કરતા જુએ છે, તેણે FY24-25E ચોખ્ખો નફો દૃશ્યમાન આલ્ફા સર્વસંમતિ કરતાં 15%-20% નીચો અંદાજ કરતાં જણાવ્યું હતું.

તે શુક્રવારે નિફ્ટીમાં ટોપ લૂઝર્સમાં પણ હતો. RILનો શેર બુધવાર, 19 જુલાઈના રોજ રૂ. 2,856ની 52 સપ્તાહની ઊંચી સપાટીએ પહોંચ્યો હતો.
ડીમર્જર પછી, જેએફએસએલનું મૂલ્ય રૂ. 1.66 લાખ કરોડ થાય છે કારણ કે ગુરુવારે ખાસ ટ્રેડિંગ સેશન પછી તેના શેરની કિંમત રૂ. 261.85 પ્રતિ શેર હતી.

ઇન્ડસઇન્ડ બેંક, બેંક ઓફ બરોડા, PNB અથવા કેનેરા બેંક જેવા સ્થાપિત ધિરાણકર્તાઓ કરતાં Jio ફાઇનાન્શિયલના માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશનને આગળ ધપાવતા શેરની કિંમત દલાલ સ્ટ્રીટની અપેક્ષા કરતાં 160-200 રૂપિયાની ઉપર હતી.

RIL આજે બજારના કલાકો પછી પ્રથમ ક્વાર્ટર માટે તેની કમાણી જાહેર કરશે. ઓઇલ-ટુ-કેમિકલ્સ બિઝનેસના સુસ્ત પ્રદર્શનને કારણે કંપનીના નફામાં બે આંકડાનો ઘટાડો થવાની ધારણા છે.

પરંતુ કમાણી કરતાં પણ વધુ, દલાલ સ્ટ્રીટની નજર Jio ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસની આસપાસની જાહેરાતો પર નજર રાખશે, જે અસ્થાયી રૂપે નિફ્ટી 50 અને સેન્સેક્સ અને અન્ય ચાવીરૂપ સૂચકાંકોમાં ગુરુવારે ઉમેરવામાં આવી હતી, નાણાકીય કામગીરીના વ્યવસાયના ડિમર્જરને પગલે.
રોકાણકારોને આશા છે કે RIL આગામી વાર્ષિક સામાન્ય સભામાં Jio Financialની લિસ્ટિંગ તારીખ જાહેર કરશે.

10 બ્રોકરેજના સરેરાશ અંદાજ મુજબ, ત્રિમાસિક ગાળા માટે RILનો કોન્સોલિડેટેડ ચોખ્ખો નફો વાર્ષિક ધોરણે 10% ઘટીને રૂ. 16,170 કરોડ થવાની શક્યતા છે. કોન્સોલિડેટેડ રેવન્યુ વાર્ષિક ધોરણે 2% ઘટીને રૂ. 2.15 લાખ કરોડ જોવા મળે છે. અનુક્રમે, બોટમલાઈનમાં ઘટાડો 16% થી વધુ તીવ્ર રહેવાની ધારણા છે, જ્યારે વેચાણમાં માત્ર 1% નો વધારો જોવા મળે છે.

Related Posts