146 વર્ષમાં પ્રથમ વખત! ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં દુર્લભ સિદ્ધિ સાથે ઈંગ્લેન્ડે ઈતિહાસ રચ્યો

by Dhwani Modi

ઇંગ્લેન્ડ માટે ચાલી રહેલી એશિઝ શ્રેણીમાં બૅઝબોલ આખરે સંપૂર્ણ રીતે બહાર આવ્યું કારણ કે યજમાન ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયા સામે માન્ચેસ્ટરમાં ચોથી ટેસ્ટ સીલ કરવા અને શ્રેણી 2-2થી બરાબર કરવા માટે મુખ્ય સ્થિતિમાં છે. ઓલ્ડ ટ્રેફોર્ડની સારી સપાટી પર ઑસ્ટ્રેલિયાને 375 રનમાં આઉટ કર્યા પછી, ઇંગ્લેન્ડનો ઝૅક ક્રોલી પરનો વિશ્વાસ આખરે ફળીભૂત થયો કારણ કે ઓપનરે ઑસ્ટ્રેલિયનોને પીછેહઠ કરવા માટે 189 રનમાં ઝડપી ફાયરિંગ કર્યું. જે બાદ જો રૂટ, જોની બેયરસ્ટોએ અણનમ 99, હેરી બ્રુક અને સુકાની બેન સ્ટોક્સે અર્ધસદી સાથે યજમાનોને 275 રનની લીડ લેવામાં મદદ કરી હતી.
ઓસ્ટ્રેલિયા માટે ટેસ્ટ મેચમાં વાપસી કરવી હંમેશા મુશ્કેલ રહેશે, આટલી મોટી લીડ સ્વીકારી અને બેટ્સમેન સ્પષ્ટપણે દબાણમાં હતા. સારી શરૂઆત કર્યા બાદ બંને ઓપનર ઉસ્માન ખ્વાજા અને ડેવિડ વોર્નર સસ્તામાં આઉટ થયા હતા. સ્ટીવ સ્મિથ અને માર્નસ લાબુશેને વિકેટ સરઘસને થોડા સમય માટે અટકાવી દીધું તે પહેલાં માર્ક વુડે ભૂતપૂર્વને આઉટ કર્યા પછી માત્ર 43 રનની ભાગીદારી તોડી જ નહીં પરંતુ ફોર્મેટમાં તેની 100મી વિકેટ પણ લીધી.

વુડ ત્યાં જ અટક્યો ન હતો અને દિવસના અંત પહેલા ટ્રેવિસ હેડની મોટી વિકેટ મેળવીને ઓસ્ટ્રેલિયાને સ્ટમ્પ સમયે 113-4ના સ્કોર પર છોડી દીધું હતું. વુડની ટ્રિપલ સ્ટ્રાઇક સાથે ઇંગ્લેન્ડે ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઇતિહાસ રચ્યો હતો. ટેસ્ટ ક્રિકેટના 146 વર્ષના ઈતિહાસમાં તે પ્રથમ પ્લેઈંગ ઈલેવન હતી જેમાં ફોર્મેટમાં 100થી વધુ વિકેટ સાથે છ ખેલાડીઓ હતા.

ઈંગ્લેન્ડ, જે ત્રણ અસલી ઓલરાઉન્ડરો સાથે રમી રહ્યું છે, તેની પાસે જેમ્સ એન્ડરસન (689), સ્ટુઅર્ટ બ્રોડ (600), મોઈન અલી (201), બેન સ્ટોક્સ (197), ક્રિસ વોક્સ (142) અને હવે વુડ (101) છે. વોક્સ અને વૂડના સમાવેશ પછી યજમાનનું બોલિંગ આક્રમણ સંપૂર્ણપણે અલગ સ્તરે જોવામાં આવ્યું છે અને આ જોડીએ પહેલા હેડિંગ્લે અને હવે માન્ચેસ્ટરમાં રમત-બદલતી અસર કરી છે કારણ કે ચોથી ટેસ્ટમાં ઇંગ્લેન્ડની વિશાળ જીતની રાહ પર છે.
ઓસ્ટ્રેલિયા હજુ પણ 162 રન પાછળ છે અને તેને ઇનિંગ્સની હાર ટાળવા માટે લેબુશેન, મિશેલ માર્શ, કેમેરોન ગ્રીન અને એલેક્સ કેરી જેવા ખેલાડીઓના મોટા પ્રયાસની જરૂર પડશે કારણ કે એવું લાગે છે કે ચોથી ટેસ્ટ ચોથા દિવસે જ સમાપ્ત થઈ શકે છે.

Related Posts