હિમાચલઃ શિમલામાં વાદળ ફાટવાથી એક જ પરિવારના 2ના મોત, અન્ય એક ગુમ

by Bansari Bhavsar

ત્રણેય એક જ પરિવારના હોવાનું કહેવાય છે. આગામી 24 કલાકમાં, IMDએ ચંબા, કાંગડા, કુલ્લુ, મંડી, શિમલા, સોલન, સિરમૌર અને બિલાસપુર જિલ્લામાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા સાથે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

હિમાચલ પ્રદેશના લૈલા ખાડમાં પૂરના કારણે રોહરુ વિસ્તારમાં વાદળ ફાટવાથી ઓછામાં ઓછા બે લોકોના મોત થયા છે અને એક લાપતા છે. ત્રણેય એક જ પરિવારના હોવાનું કહેવાય છે. આગામી 24 કલાકમાં, IMDએ ચંબા, કાંગડા, કુલ્લુ, મંડી, શિમલા, સોલન, સિરમૌર અને બિલાસપુર જિલ્લામાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા સાથે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.
હિમાચલ પ્રદેશના IMD ડેપ્યુટી ડિરેક્ટર બુઇ લાલે જણાવ્યું હતું કે, “હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા વિસ્તારોમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારે વરસાદ થયો છે, જેમાં સિરમૌર જિલ્લામાં 195 મીમી વરસાદ થયો છે.”

હવામાન વિભાગે ઉમેર્યું હતું કે, ચંબા, કાંગડા, શિમલા, કુલ્લુ, મંડી, બિલાસપુર, સોલન અને સિરમૌર જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે શનિવારે ઉના, હમીરપુર, લાહૌલ અને સ્પીતિ અને કિન્નૌર જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

શુક્રવારે હિમાચલ પ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદ થયો હતો. હિમાચલ પ્રદેશ રાજ્ય ઇમરજન્સી રિસ્પોન્સ સેન્ટરના જણાવ્યા અનુસાર, 24 જૂને પહાડી રાજ્યમાં ચોમાસાની શરૂઆત થઈ ત્યારથી, ભૂસ્ખલન, અચાનક પૂર અને માર્ગ અકસ્માતો જેવી વરસાદ સંબંધિત ઘટનાઓમાં 138 જેટલા લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. રાજ્યને 4,986 કરોડ રૂપિયાનું નુકસાન થયું છે.

Related Posts