ઓપનહેઇમર બોક્સ ઓફિસ કલેક્શન ડે 1: ક્રિસ્ટોફર નોલાનની ફિલ્મ એ વર્ષની સૌથી મોટી હોલીવુડ ફિલ્મ, કલેક્શન રૂપિયા 13 કરોડ

ઓપનહેમરનું નિર્દેશન ક્રિસ્ટોફર નોલાન દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. તેમાં રોબર્ટ ડાઉની જુનિયર, એમિલી બ્લન્ટ અને સહાયક ભાગોમાં મેટ ડેમનની સાથે સીલિયન મર્ફી મુખ્ય ભૂમિકામાં છે.

by Dhwani Modi
Oppenheimer box office collection day 1: Christopher Nolan's film off to flying start

દિગ્દર્શક ક્રિસ્ટોફર નોલાનની ખૂબ જ અપેક્ષિત ફિલ્મ, ઓપેનહાઇમરે ભારતીય થિયેટરોમાં તોફાન મચાવી દીધું છે. ઇન્ડસ્ટ્રી ટ્રેકર સેકનિલ્ક દ્વારા શેર કરાયેલા પ્રારંભિક અંદાજ મુજબ, ફિલ્મે ભારતમાં તેના શરૂઆતના દિવસે પ્રભાવશાળી રૂ. 13-14 કરોડનું કલેક્શન કર્યું હતું. સૈદ્ધાંતિક ભૌતિકશાસ્ત્રી જે રોબર્ટ ઓપેનહેઇમર તરીકે સિલિયન મર્ફી અભિનીત, મૂવી 21 જુલાઈના રોજ રિલીઝ થઈ હતી.

ઓપેનહેઇમર અને ગ્રેટા ગેર્વિગની બાર્બી વચ્ચેની આઇકોનિક અથડામણને કારણે પ્રેક્ષકોમાં તેમનો ઘણો ઉત્સાહ હતો. ઓપનિંગ ડે પર, ઓપેનહાઇમરે બાર્બીને નોંધપાત્ર માર્જિનથી પાછળ રાખી દીધી. બાર્બી રૂ. 5-5.50 કરોડ એકત્ર કરવામાં સફળ રહી, જ્યારે ઓપનહેમરે આ વર્ષે ભારતમાં હોલીવુડ ફિલ્મ માટે સૌથી મોટી ઓપનિંગનો દાવો કર્યો, ટોમ ક્રૂઝના મિશન: ઇમ્પોસિબલ – ડેડ રેકનિંગ પાર્ટ વનને પણ પાછળ છોડી દીધો, જેણે તેના શરૂઆતના દિવસે રૂ. 12.50 કરોડની કમાણી કરી. વધુમાં, તેણે વિન ડીઝલના ફાસ્ટ એક્સને પાછળ છોડી દીધું, જેણે 19 મેના રોજ રૂ. 12.50 કરોડ સાથે ભારતમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું.

Related Posts