ભારે વરસાદને કારણે અમદાવાદ એરપોર્ટ પર પાણી ભરાયું; મુસાફરો ઘૂંટણ સુધીના પાણીમાંથી પસાર થાય છે. જુઓ વાયરલ વીડિયો…

by Bansari Bhavsar

છેલ્લા બે દિવસથી રાજ્યભરમાં અવિરત વરસાદને પગલે શનિવારે રાત્રે ગુજરાતમાં અમદાવાદનું સરદાર વલ્લભાઈ પટેલ એરપોર્ટ ઘૂંટણિયે પાણીથી ભરાઈ ગયું હતું. કોંગ્રેસના નેતાઓ સહિત કેટલાક સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સે વીડિયો શેર કર્યો હતો જેમાં એરપોર્ટ કથિત રીતે પૂરથી ભરાઈ ગયું હતું, જેમાં રનવે અને ટર્મિનલ વિસ્તારો પાણીમાં ડૂબી ગયા હતા.
એરપોર્ટ પર પાણી ભરાવાને કારણે મુસાફરોને તેમની ફ્લાઇટ્સ સમયસર પહોંચવામાં મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે જ્યારે સત્તાવાળાઓએ મુસાફરોને તેમની ફ્લાઇટ્સ વિશે તેમની એરલાઇન્સ સાથે તપાસ કરવા જણાવ્યું છે.
કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય સંયોજક દીપક ખત્રીએ અમદાવાદ એરપોર્ટ ટર્મિનલની બહાર દેખીતી રીતે જ પાણી ભરાયેલા રસ્તાનો વીડિયો શેર કર્યો છે.

ભાજપના 28 વર્ષના શાસન બાદ ગુજરાતના અમદાવાદ એરપોર્ટની આ સ્થિતિ છે. આ નરેન્દ્ર મોદીનું મોડલ રાજ્ય છે,” તેમણે ટ્વિટ કર્યું.

શનિવારે ગુજરાતના દક્ષિણ અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદ પડયો હતો, જેના કારણે શહેરી વિસ્તારોમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ હતી અને ડેમ અને નદીઓમાં પાણીના સ્તરમાં વધારો થવાથી ગામડાઓ અલગ થઈ ગયા હતા.

નેશનલ ડિફેન્સ રિસ્પોન્સ ફોર્સિસ (NDRF)ની ટીમે શનિવારે પ્રદેશના જૂનાગઢ જિલ્લામાં બચાવ કામગીરી હાથ ધરી હતી. બચાવ કામગીરીમાં NDRFના જવાનો સામાન્ય લોકો સુધી પહોંચ્યા અને શહેરના પૂરગ્રસ્ત અને પાણી ભરાયેલા વિસ્તારોને પાર કરીને સુરક્ષિત વિસ્તારોમાં પહોંચાડવામાં મદદ કરી.
જૂનાગઢમાં શનિવારે સાંજના 4 વાગ્યા સુધીના 8 કલાકમાં 219 મીમી વરસાદ પડતાં ડઝનબંધ પાર્ક કરેલી કાર અને પશુઓ વહેતા પાણીમાં વહી ગયા હતા. લોકોને સુરક્ષિત સ્થળોએ ખસેડવા માટે કમર-ઊંડા પાણીમાંથી પસાર થતા જોવા મળ્યા હતા, જ્યારે કેટલાકને સ્વયંસેવકો દ્વારા બચાવી લેવામાં આવ્યા હતા કારણ કે તેઓ મજબૂત પ્રવાહમાં વહી ગયા હતા.
મુશળધાર વરસાદને કારણે નવસારી અને જૂનાગઢ સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત જિલ્લાઓમાં સામેલ હતા જેના કારણે અનેક રહેણાંક વિસ્તારો અને બજારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા.

સત્તાવાળાઓએ લોકોને સાવચેતી રાખવા વિનંતી કરી હતી અને કોઈપણ અપ્રિય ઘટના અથવા કટોકટીની પરિસ્થિતિના કિસ્સામાં કંટ્રોલ રૂમનો સંપર્ક કરવા વિનંતી કરી હતી. લોકોને ડેમ અને આસપાસના વિસ્તારોમાં ન જવા ચેતવણી આપવામાં આવી હતી.

ભારે વરસાદને કારણે નવસારી નજીક મુંબઈ-અમદાવાદ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પર પૂરના કારણે ટ્રાફિક જામ થયો હતો, એમ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું.

અન્ય એક ઘટનામાં, ગુજરાતના પડોશી કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશમાં દાદરા અને નગર હવેલી જિલ્લાના સિલ્વાસા શહેર નજીક તેમની કાર ધોવાઈ જતાં પિતા-પુત્ર ડૂબી ગયા હતા. શુક્રવારે રાત્રે બંને જ્યારે નીચાણવાળા પુલ પરથી પસાર થવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા ત્યારે ઝડપથી આગળ વધતા પાણીથી ઝડપાઈ ગયા હતા.
એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, એક બચાવ ટીમે શનિવારે બપોરે કારની અંદરથી કાર અને તેમના મૃતદેહોને બહાર કાઢ્યા હતા.

દેવભૂમિ દ્વારકા, ભાવનગર, ભરૂચ, સુરત, તાપી, વલસાડ અને અમરેલીમાં શનિવારે ભારે વરસાદ થયો હતો, એમ SEOCએ જણાવ્યું હતું.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ રવિવાર સવાર સુધી દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છના જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છના અન્ય ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે, એમ IMDએ જણાવ્યું હતું.

IMD એ પણ માછીમારોને 22 જુલાઈથી 26 જુલાઈ સુધી ઉત્તર ગુજરાતના દરિયાકાંઠે અને તેની બહાર સાહસ ન કરવા ચેતવણી આપી હતી અને કહ્યું હતું કે આ સમયગાળા દરમિયાન હવામાનની સ્થિતિ ખૂબ જ ખરાબ રહેવાની સંભાવના છે.

Related Posts