ગુજરાતના જૂનાગઢમાં અચાનક પૂર આવતાં કારનો ઢગલો, ઢોર ધોવાઈ ગયા

by Bansari Bhavsar

ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદને કારણે પાણીનો ભરાવો થયો છે, જેના કારણે પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ આવતીકાલે રાજ્યમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની રેડ એલર્ટની ચેતવણી જારી કરી છે.
રવિવારે સવારે 6 વાગ્યે પૂરા થયેલા 24 કલાકના સમયગાળામાં જૂનાગઢ શહેરમાં 241 મીમી વરસાદ નોંધાતા સૌથી વધુ નુકસાન થયું હતું. શહેરમાં ભારે જળબંબાકાર અને અચાનક પૂરના કારણે કાર એકબીજા પર ઢળી પડે છે અને વાહનો અને પશુઓ વહી જાય છે.
ગુજરાતમાં શનિવારે પૂરને કારણે બે રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગો, 10 રાજ્ય ધોરીમાર્ગો અને 300 ગ્રામીણ માર્ગો બંધ કરી દેવામાં આવ્યા હતા અને જ્યાં પાણી ઓસર્યા હતા ત્યાં ટ્રાફિક ફરી શરૂ થયો હતો, એમ સત્તાવાળાઓએ જણાવ્યું હતું.

નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (NDRF) સહિત સત્તાવાળાઓ લોકોને બહાર કાઢવા અને વરસાદ બંધ થઈ ગયેલા વિસ્તારોમાં સામાન્ય સ્થિતિ પુનઃસ્થાપિત કરવા યુદ્ધના ધોરણે કામ કરી રહ્યા છે.

જૂનાગઢમાંથી લગભગ 3,000 લોકોને સલામત સ્થળે ખસેડવામાં આવ્યા છે.

કેટલાક વિસ્તારોમાં પૂરના કારણે તણાઈ ગયેલા અને નુકસાન પામેલા વાહનોને દૂર કરવા માટે ક્રેન્સ તૈનાત કરવામાં આવી છે. સત્તાવાળાઓ રહેણાંક વિસ્તારોમાં એકઠા થયેલા પાણીને દૂર કરવા માટે ડીવોટરિંગ પંપનો પણ ઉપયોગ કરી રહ્યા છે.

જૂનાગઢ કલેક્ટર અનિલ રાણાવાસિયાએ જણાવ્યું હતું કે, “અમારું મુખ્ય ધ્યાન હવે શહેરમાં સ્વચ્છતા તરફ છે. જૂનાગઢ શહેરમાં લગભગ 600 સફાઈ કર્મચારીઓ છે, અને અમને અન્ય જિલ્લાઓમાંથી બીજા 400 મળી રહ્યા છે. તેથી, આજનું અમારું ધ્યાન શહેરને સ્વચ્છ બનાવવાનું છે જેથી સ્થિતિ સામાન્ય થઈ શકે,” જૂનાગઢ કલેક્ટર અનિલ રાણાવાસિયાએ જણાવ્યું હતું.

Related Posts