200 કિલો ચાંદી, 17 કરોડ રોકડા અને 14 કિલો સોનુ બુકીના ઘરેથી મળી આવ્યું, બુકી વિદેશ ફરાર

200 kg silver, 17 crore cash and 14 kg gold found in Buki's house, Buki absconding abroad

by Bansari Bhavsar
200 કિલો ચાંદી, 17 કરોડ રોકડા અને 14 કિલો સોનુ બુકીના ઘરેથી મળી આવ્યું, બુકી વિદેશ ફરાર

મહારાષ્ટ્રમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ બુકીઓનું કૌભાંડ પ્રકાશમાં આવ્યું છે. બુકીએ નાગપુર સ્થિત એક બિઝનેસમેનને સટ્ટાબાજીની એપ દ્વારા ગેરકાયદેસર સટ્ટાબાજીની પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ થવાની સલાહ આપી હતી.

જો કે, પાછળથી વેપારી જાળમાં ફસાઈ ગયો અને તેણે 58 કરોડ રૂપિયાની ભારે રકમ ગુમાવી દીધી. ઘટનાની જાણ થતાં નાગપુર પોલીસે મહારાષ્ટ્રમાં આરોપીના ઘરે દરોડો પાડ્યો હતો. જો કે તેઓ તેમના નિવાસસ્થાને આરોપીને શોધી શક્યા ન હતા, પરંતુ તેમની પાસેથી 17 કરોડ રૂપિયાથી વધુની રોકડ રિકવર થઈ હતી. વધુમાં, પોલીસે 14 કિલોગ્રામથી વધુ સોનું અને 200 કિલોગ્રામથી વધુ ચાંદી જપ્ત કરી છે.

બુકીએ ઓનલાઈન સટ્ટાબાજી માટે ખાતું ખોલાવવા માટે વેપારીને વોટ્સએપ પર એક લિંક આપી હતી. લિંક પર ક્લિક કર્યા પછી, વેપારી ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિમાં સામેલ થવા લાગ્યો. કમનસીબે, બિઝનેસમેન સટ્ટાબાજીની રીંગમાં સરળતાથી પૈસા કમાવવાની લાલચમાં ફસાઈ ગયો. ત્યારબાદ, તેણે સટ્ટાબાજી ચાલુ રાખવા માટે એક દલાલને 8 લાખ રૂપિયા ચૂકવ્યા.

પોલીસ કમિશનરે જણાવ્યું હતું કે જ્યારે વેપારીએ 58 કરોડ રૂપિયા ગુમાવ્યા, ત્યારે તેને લાગ્યું કે તેને નોંધપાત્ર નુકસાન થઈ રહ્યું છે, અને તેના કારણે તે છેતરપિંડીની પ્રવૃત્તિઓમાં જોડાયો. બિઝનેસમેને અંતે માત્ર 5 કરોડ રૂપિયા જીત્યા અને 58 કરોડ રૂપિયા ગુમાવ્યા.

પોલીસ કમિશનરે ખુલાસો કર્યો કે વેપારીએ સાયબર પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી, જેના કારણે ભારતીય દંડ સંહિતા હેઠળ છેતરપિંડીનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો. પોલીસે ઉલ્લેખ કર્યો છે કે વેપારી દુબઈ ગયો છે, જેનાથી તેના ભાગી જવાની આશંકા છે. જોકે, જપ્ત કરાયેલી સંપત્તિની કુલ કિંમત હજુ સુધી પોલીસ દ્વારા જાણવા મળી નથી.

નિષ્કર્ષમાં, મહારાષ્ટ્રમાં તાજેતરનું ક્રિકેટ બુકી કૌભાંડ ગેરકાયદે સટ્ટાબાજીના સંભવિત જોખમો અને તેના નાણાકીય પરિણામોને પ્રકાશિત કરે છે. પોલીસ આ કેસની વધુ તપાસ કરી રહી છે જેથી આરોપીને તેના કૃત્યો માટે સજા મળે.

Related Posts