હરમનપ્રીત કૌરની હરકતોએ બાંગ્લાદેશની ટીમને ફોટોશૂટ અધવચ્ચે જ છોડી દીધું

by Bansari Bhavsar

ભારત અને બાંગ્લાદેશની મહિલા ટીમો વચ્ચેની 3જી ODI અત્યંત અસ્તવ્યસ્ત નોંધ પર સમાપ્ત થઈ, જેમાં હરમનપ્રીત કૌરે જાહેરમાં અધિકારીઓ પર હુમલો કરવાનું નક્કી કર્યું. તેણીની બરતરફી પર તેણીના સ્ટમ્પ્સ તોડીને અને પ્રેઝન્ટેશન સેરેમનીમાં અધિકારીઓને ખરાબ કહીને હંગામો મચાવનાર, હરમન પર સીરીઝ પછીના ફોટોગ્રાફ માટે અમ્પાયરોને બોલાવીને બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન અને ટીમનો અનાદર કરવાનો પણ આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો. સોશિયલ મીડિયા પર એક વિડિયો વાયરલ થયો છે જેમાં હરમનપ્રીત કોઈને ભારત અને બાંગ્લાદેશની ટીમો સાથે સંકળાયેલી સીરિઝ-એન્ડ ફોટોશૂટમાં જોડાવા માટે કહી રહી હોય તેવું લાગે છે.

ESPNCricinfo દ્વારા અહેવાલ આપવામાં આવ્યો હતો કે ભારતીય કેપ્ટને ફોટોશૂટ દરમિયાન બૂમ પાડી, “અમ્પાયરોને પણ લાવો”, સૂચવ્યું કે અધિકારીઓ પણ બાંગ્લાદેશ ટીમનો ભાગ છે, તેથી, તેમને પણ ફોટોગ્રાફ્સમાં સામેલ કરવા જોઈએ.

જે વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો તે બધાએ પુષ્ટિ કરી હતી કે હરમનપ્રીતે આ લાઇનમાંથી કંઈક કહ્યું હતું. ભારતીય કેપ્ટનના આવા કૃત્યથી તેના બાંગ્લાદેશ સમકક્ષ નિગાર નિગાર સુલતાનાને તેની ટીમને ડ્રેસિંગ રૂમમાં પાછા લઈ જવા માટે પ્રેરિત કરવામાં આવી હતી.
મેચ બાદ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન નિગારે કહ્યું, “તે સંપૂર્ણપણે તેની સમસ્યા છે. મારે તેની સાથે કોઈ લેવાદેવા નથી.” “એક ખેલાડી તરીકે, તે વધુ સારી રીતભાત બતાવી શકી હોત. શું થયું તે હું તમને કહી શકતો નથી, પરંતુ મારી ટીમ સાથે [ફોટોગ્રાફ માટે] હાજર રહેવું યોગ્ય ન લાગ્યું. તે યોગ્ય વાતાવરણ ન હતું. તેથી જ અમે પાછા ફર્યા. ક્રિકેટ એ શિસ્ત અને સન્માનની રમત છે.”

મેચ પછીની પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ભારતની વાઈસ કેપ્ટન સ્મૃતિ મંધાનાને પણ આ ઘટના વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું. મંધાનાએ પુષ્ટિ કરી હતી કે હરમનપ્રીતે અમ્પાયરો સામે થોડાક શબ્દો કહ્યા હતા પરંતુ બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન અથવા ટીમ પર કંઈ જ નિર્દેશ કરવામાં આવ્યો ન હતો.
“મને નથી લાગતું કે તેણીએ બાંગ્લાદેશના કેપ્ટન માટે કંઈપણ કહ્યું છે. મેં જે સાંભળ્યું છે, વિચારોએ અમ્પાયરિંગ વિશે થોડી વાત કરી છે. મને નથી લાગતું કે તેણીએ તેમના (બાંગ્લાદેશના ખેલાડીઓ) વિશે કંઈ કહ્યું હોય.

મંધાનાએ પ્રેસરમાં કહ્યું હતું કે, “આપણે એવી બાબતો વિશે વાત ન કરવી જોઈએ જે મેચ દરમિયાન થઈ ન હતી. મેચ પછીની વસ્તુઓ કેમેરા પર ન હતી, તે કંઈક છે જે મેચ પછીની રજૂઆત પછી થયું હતું, તેથી ચાલો તેના વિશે વાત ન કરીએ,” મંધાનાએ પ્રેસરમાં કહ્યું હતું.

Related Posts