3 ભારતીય ખેલાડીઓ જે દક્ષિણ આફ્રિકા પ્રવાસ માટે ટેસ્ટ ટીમમાંથી બહાર થઈ શકે છે

by Bansari Bhavsar

અંતિમ દિવસે સતત વરસાદને કારણે બીજી ટેસ્ટ ડ્રોમાં સમાપ્ત થતાં ભારતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની ટેસ્ટ શ્રેણી 1-0ના માર્જિનથી સીલ કરી હતી. યશસ્વી જયસ્વાલ, રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી, રવિચંદ્રન અશ્વિન અને મોહમ્મદ સિરાજ જેવા ખેલાડીઓ શ્રેણીમાં મુલાકાતીઓ માટે સ્ટાર ખેલાડીઓ હતા. ટેસ્ટ સિરીઝની સમાપ્તિ સાથે, ધ્યાન હવે આ વર્ષના અંતમાં ઓક્ટોબરમાં રમાનારી વર્લ્ડ કપ સાથે સંપૂર્ણ રીતે વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ પર કેન્દ્રિત થઈ ગયું છે.
જ્યાં સુધી રેડ-બોલ ક્રિકેટનો સંબંધ છે, ભારતની આગામી પાંચ મહિના સુધી કોઈ ટેસ્ટ શ્રેણી નક્કી નથી. તેઓ ડિસેમ્બરમાં ત્રણ T20I, ઘણી ODI અને બે ટેસ્ટ સહિત સંપૂર્ણ પ્રવાસ માટે દક્ષિણ આફ્રિકાના પ્રવાસે જશે. બે મેચની ટેસ્ટ શ્રેણીમાં સંઘર્ષ 26 ડિસેમ્બરે સેન્ચુરિયનના સુપરસ્પોર્ટ પાર્કમાં શરૂ થશે જ્યારે બીજી અને અંતિમ ટેસ્ટ કેપટાઉનમાં રમાશે.

હવે ડિસેમ્બર સુધી કોઈ ટેસ્ટ નિર્ધારિત ન હોવાથી, પસંદગીકારો વેસ્ટ ઈન્ડિઝની ટેસ્ટ શ્રેણીના અંડરપર્ફોર્મર્સ પર નિર્ણય લેવાની તક છે. ઉપરાંત, જે ખેલાડીઓને કેરેબિયનમાં રમત ન મળી હોય તેઓને ભારત દક્ષિણ આફ્રિકાના પ્રવાસે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ રમવા માટે કહેવામાં આવી શકે છે. તેથી, અમે તમારા માટે એવા ત્રણ ખેલાડીઓ લાવ્યા છીએ જેઓ દક્ષિણ આફ્રિકાના પ્રવાસ માટે ટેસ્ટ ટીમમાંથી બહાર થઈ શકે છે.

1. અજિંક્ય રહાણે

ઓસ્ટ્રેલિયા સામે WTC ફાઇનલમાં તેના પ્રદર્શનના આધારે અજિંક્ય રહાણે આશ્ચર્યજનક રીતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ ટેસ્ટ માટે વાઇસ-કેપ્ટન બન્યો. પરંતુ અનુભવી કેરેબિયનમાં સારા પ્રદર્શન સાથે તેને અનુસરી શક્યો નહીં. રહાણે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે બે દાવમાં માત્ર 11 રન જ બનાવી શક્યો હતો અને દક્ષિણ આફ્રિકા પ્રવાસ માટે તેના પર કુહાડીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. બંને દાવમાં, તે બેટિંગ કરવા આવ્યો જ્યારે ભારતીય ટીમ સારી સ્થિતિમાં હતી અને તકનો મહત્તમ ઉપયોગ કરી શક્યો ન હતો.

2. જયદેવ ઉનડકટ

જયદેવ ઉનડકટ લાંબા સમય બાદ ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં પરત ફર્યો છે. તેને સતત ટીમમાં પણ લેવામાં આવ્યો હતો અને અંતે તેને વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં તક મળી હતી. પરંતુ ડાબોડી પેસ બોલર કેરેબિયનમાં બે ટેસ્ટ મેચમાં પણ પ્રહાર કરી શક્યો ન હતો. કાર્યવાહીમાં સ્પિનરોનું પ્રભુત્વ હોવાથી, ઉનડકટને પ્રથમ ટેસ્ટમાં બે ઇનિંગ્સમાં બોલિંગ કરવા માટે માત્ર નવ ઓવર મળી હતી પરંતુ બીજી ટેસ્ટમાં તેણે પ્રથમ ઇનિંગમાં 16 વિકેટ વિનાની ઓવર મોકલી હતી. મોહમ્મદ શમી અને જસપ્રિત બુમરાહની સાઉથ આફ્રિકા ટુર પર પાછા ફરવાની અપેક્ષા હોવાથી ઉનડકટ ટેસ્ટ ટીમમાં પોતાનું સ્થાન ગુમાવી શકે છે.

3. અક્ષર પટેલ

અક્ષર પટેલ ઘરથી દૂર રમતી વખતે માત્ર ટીમ સાથે પ્રવાસ કરી રહ્યો છે. તે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ડબલ્યુટીસી ફાઈનલમાં રમ્યો ન હતો અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની બે ટેસ્ટમાં પણ બેન્ચ હતો. જ્યારે તેને હંમેશા ત્રીજા સ્પિનર તરીકે પસંદ કરવામાં આવે છે અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝની પરિસ્થિતિઓ તેની પસંદગીની ખાતરી આપે છે, પરંતુ દક્ષિણ આફ્રિકામાં તેની સેવાઓની જરૂર પડે તેવી શક્યતા નથી. અજીત અગરકરની આગેવાની હેઠળની પસંદગી પેનલ એક વધારાનો ઝડપી બોલર ઉમેરવા અથવા તો મુકેશ કુમારને જાળવી રાખવાનું વિચારી શકે છે જેમણે વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં ડેબ્યૂમાં પ્રભાવિત કર્યા હતા.

Related Posts