બજાજ ફાઇનાન્સ Q1 પરિણામો: ઉચ્ચ મુખ્ય આવક પર નફો 25.5% વધ્યો

by Bansari Bhavsar

 

ઉપભોક્તા ફાઇનાન્સર બજાજ ફાઇનાન્સ લિ.એ એપ્રિલ-જૂન ક્વાર્ટરમાં લોનમાંથી ઊંચી મુખ્ય આવકને કારણે તેના ચોખ્ખા નફામાં વધારો જોયો હતો.

નાણાકીય વર્ષ 24 ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં ધિરાણકર્તાનો સ્ટેન્ડઅલોન ચોખ્ખો નફો વાર્ષિક ધોરણે 25.5% વધીને રૂ. 2,959 કરોડ થયો છે. બજાજ ફાઇનાન્સનો કોન્સોલિડેટેડ ચોખ્ખો નફો પણ Q1 FY24માં 32% વધીને રૂ. 3,437 કરોડ થયો છે.
બ્લૂમબર્ગ દ્વારા મતદાન કરાયેલા વિશ્લેષકોએ ધિરાણકર્તા માટે રૂ. 3,131 કરોડના ત્રિમાસિક ચોખ્ખા નફાનો અંદાજ મૂક્યો હતો.

જ્યારે એકલ ગ્રાહક ધિરાણ વ્યવસાય એ બજાજ ફાઇનાન્સ માટે મુખ્ય આધાર છે, તેની પાસે હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ પેટાકંપની પણ છે જેના પરિણામો એકીકૃત સંખ્યામાં પ્રતિબિંબિત થાય છે.

બજાજ ફાઇનાન્સની સ્ટેન્ડઅલોન એસેટ અંડર મેનેજમેન્ટ Q1 FY24 માં વાર્ષિક ધોરણે 33% વધી અને રૂ. 1.99 લાખ કરોડ રહી. બજાજ હાઉસિંગ ફાઈનાન્સની મેનેજમેન્ટ હેઠળની સંપત્તિ પણ વાર્ષિક ધોરણે 29% વધીને રૂ. 74,124 કરોડ થઈ છે.
તેની ચોખ્ખી વ્યાજની આવક, એકીકૃત ધોરણે રૂ. 8,398 કરોડ હતી, જે ગયા વર્ષના સમાન સમયગાળાની રૂ. 6,640 કરોડની સરખામણીએ વાર્ષિક ધોરણે 26.4% વધુ છે.

બજાજ ફાઇનાન્સની એસેટ ક્વોલિટીમાં સુધારો જોવા મળ્યો હતો, જેમાં ધિરાણકર્તાના સ્ટેન્ડઅલોન ગ્રોસ નોન-પર્ફોર્મિંગ એસેટ રેશિયોમાં 7 બેસિસ પોઈન્ટનો સુધારો થઈને 0.87% થયો હતો. એ જ રીતે, પેઢીનો નેટ નોન-પર્ફોર્મિંગ એસેટ્સ રેશિયો પણ 0.34% થી વધીને 0.31% થયો છે.

બજાજ ફાઇનાન્સ માટે મેનેજમેન્ટ હેઠળની કોન્સોલિડેટેડ એસેટ્સ પાછલા વર્ષની સરખામણીએ 32% વધીને રૂ. 2.70 લાખ કરોડ થઈ છે. ધિરાણકર્તાએ નાણાકીય વર્ષ 23 ના Q1 માં લોનની ખોટ માટે રૂ. 755 કરોડથી વધીને રૂ. 995 કરોડ સુધીની તેની એકીકૃત જોગવાઈઓ પણ જોઈ છે, જે વાર્ષિક ધોરણે 31.7% નો વધારો દર્શાવે છે.

Related Posts