પીવી સિંધુની ખરાબ દોડ ચાલુ, જાપાન ઓપનમાંથી બીજા પ્રથમ રાઉન્ડમાંથી બહાર થઈ ગઈ

by Bansari Bhavsar

ભારતની દિગ્ગજ શટલર પીવી સિંધુ સતત સંઘર્ષ કરી રહી છે કારણ કે તે પ્રથમ રાઉન્ડમાં જ જાપાન ઓપનમાંથી બહાર ફેંકાઈ ગઈ છે. તે ચીનની ઝાંગ યી મેન સામે માત્ર 32 મિનિટમાં 12-21 13-21થી સીધી ગેમમાં હારી ગઈ હતી. સિંધુ ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ સંઘર્ષ કરી રહી છે અને તે વિશ્વ રેન્કિંગમાં પણ 17માં સ્થાને આવી ગઈ છે. તેણીની તાજેતરની પ્રતિસ્પર્ધી ઝાંગ યી મેન, જે વિશ્વમાં 18મા ક્રમે છે, તે મે મહિનામાં મલેશિયા ઓપનની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં સિંધુ સામે હારી ગઈ હતી.
જો કે, ચીનના શટલરે તે હારનો બદલો આ વખતે ભારતના ટોચના બેડમિન્ટન ખેલાડીને પ્રથમ રાઉન્ડમાં પછાડીને લીધો હતો. તાજેતરમાં 2003ના ઓલ-ઈંગ્લેન્ડ ચેમ્પિયન એવા નવા હાઈ-પ્રોફાઈલ કોચ મુહમ્મદ હાફિઝ હાશિમના માર્ગદર્શન હેઠળ સિંધુ ટૂંક સમયમાં જ નસીબમાં પરિવર્તનની આશા રાખશે.

અન્ય એક સિંગલ્સ મેચમાં ભારતના મિથુન મંજુનાથને ચીનના વેંગ હોંગ યાંગ સામે ત્રણ સેટની સખત લડાઈમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ મુકાબલો 85 મિનિટ સુધી ચાલ્યો હતો અને મંજુનાથ 21-13 22-24 18-21 થી સ્કોરલાઈન સાથે લડાઈને નીચે ગયો હતો. લક્ષ્ય સેને, જોકે, તેના દેશબંધુ પ્રિયાંશુ રાજાવતને 21-15 12-21 24-22થી હરાવીને તેના અભિયાનની વિજયી શરૂઆત કરી હતી. બીજા રાઉન્ડમાં તેનો મુકાબલો જાપાનની કાંતા સુનેયામા સામે થશે.

દરમિયાન, ભારતની સ્ટાર જોડી સાત્વિકસાઈરાજ રેન્કીરેડ્ડી અને ચિરાગ શેટ્ટીએ લીઓ રોલી કાર્નાન્ડો અને ડેનિયલ માર્થિનની ઈન્ડોનેશિયાની જોડીને કોઈ પણ જાતની ગડમથલ વગર પાછળ છોડી દીધી હતી. તેઓએ બીજા રાઉન્ડમાં પ્રવેશ કરવા માટે 21-16 11-21 21-13 થી યુદ્ધ જીત્યું. વિશ્વની બીજા નંબરની ક્રમાંકિત જોડી હવે બીજા રાઉન્ડમાં ડેનમાર્કના જેપ્પે બે અને લાસ્સે મોલ્હેડે સામે ટકરાશે. ત્રીજી ક્રમાંકિત ચિરાગ અને સાત્વિક તાજેતરમાં કોરિયન ઓપન જીત્યા હતા અને જાપાન ઓપન પણ જીતવાના ફેવરિટ છે.

Related Posts