મહારાષ્ટ્ર: ATSએ મુંબઈ ડોંગરીમાં ગેરકાયદે ટેલિફોન એક્સચેન્જનો પર્દાફાશ કર્યો, એક પકડાયો

by Bansari Bhavsar
ATS busts illegal telephone exchange in Mumbai`s Dongri

મહારાષ્ટ્રની આતંકવાદ વિરોધી ટુકડીના નાગપાડા યુનિટે ગેરકાયદેસર ટેલિફોન એક્સચેન્જનો પર્દાફાશ કર્યો છે અને મુંબઈના ડોંગરી વિસ્તારમાં એક્સચેન્જ ચલાવવામાં કથિત રીતે સામેલ એક આરોપીની ધરપકડ કરી છે.25 જુલાઈના રોજ, એક સૂચનાના આધારે, પોલીસે રિયાઝ મોહમ્મદ ઉર્ફે પીકે (32)ને ડોંગરી, મુંબઈથી પકડ્યો હતો. ATS, ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ ટેલિકોમ્યુનિકેશન્સ (DoT) ના બે અધિકારીઓ સાથે મળીને મોહમ્મદના ભાડાના એપાર્ટમેન્ટમાં દરોડા પાડ્યા હતા.દરોડા દરમિયાન, પોલીસે આરોપીના ઘરેથી રૂ. 5 લાખની કિંમતના ચાર સિમ બોક્સ જપ્ત કર્યા હતા. સિમ બોક્સમાં જાણીતી કંપનીના કુલ 149 સિમ કાર્ડ હતા.તપાસમાં જાણવા મળ્યું કે આરોપી રિયાઝ મોહમ્મદ અલામલ નામના બાંગ્લાદેશી નાગરિકના સંપર્કમાં હતો અને બંને ગેરકાયદે કોલ સેન્ટર ચલાવવામાં સામેલ હતા. તેઓ આંતરરાષ્ટ્રીય કોલ્સ રૂટ કરવા માટે ચાઈનીઝ સિમ બોક્સનો ઉપયોગ કરતા હતા, જેનાથી ભારત સરકારને નાણાકીય નુકસાન થયું હતું.ભારતીય દંડ સંહિતા અને ભારતીય વાયરલેસ ટેલિગ્રાફી એક્ટની કલમ 420 (છેતરપિંડી અને અપ્રમાણિકપણે મિલકતની ડિલિવરી) હેઠળ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી હતી.કથિત ગેરકાયદેસર પ્રવૃતિઓની હદનો પર્દાફાશ કરવા અને ઓપરેશનમાં સામેલ અન્ય કોઈ વ્યક્તિઓને પકડવા માટે વધુ તપાસ ચાલી રહી છે.

Related Posts