ચહલ બેન્ચ પર રહેશે, ઈશાન કિશન કે સંજુ સેમસન? વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વિરુદ્ધ પ્રથમ ODI માટે ભારતની સંભવિત XI

by Bansari Bhavsar
ભારત અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝ વચ્ચેની ટૂંકી ટેસ્ટ શ્રેણી પછી વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ અહીં છે. આદર્શ પરિસ્થિતિમાં, આ શ્રેણી વિશ્વ કપની તૈયારીઓની સંપૂર્ણ શરૂઆત તરીકે સેવા આપી હોત, પરંતુ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ ઇતિહાસમાં પ્રથમ વખત ટૂર્નામેન્ટ માટે ક્વોલિફાય પણ થઈ શક્યું ન હતું અને ભારતીય ટીમ અને ખેલાડીઓ માટે શ્રેણીમાં પરિણામો અને પ્રદર્શન કદાચ યોગ્ય માપદંડ ન હોઈ શકે. જો કે, આ શ્રેણી ભારતીય ટીમ માટે પ્રથમ પસંદગીના ખેલાડીઓ ઇજાગ્રસ્ત સાથે બે બેકઅપ વિકલ્પો જોવાની તક છે.
બાર્બાડોસમાં ગુરુવારે, 27 જુલાઈએ રમાનારી શ્રેણીની શરૂઆત પહેલા પસંદગીનો સૌથી મોટો કોયડો ટીમ ઈન્ડિયાએ પસંદ કરેલા વિકેટકીપર હશે. કેએલ રાહુલ અને ઋષભ પંત બંને અનુપલબ્ધ હોવાથી, તેણે ઈશાન કિશન અને સંજુ સેમસન બંને માટે દાવો કરવાની જગ્યા ખોલી છે. સુકાની રોહિત શર્મા સાથે શુભમન ગિલ ઓપનિંગ કરવા માટે તૈયાર છે, ઇશાન કિશનને મિડલ ઓર્ડરમાં સ્થાન મેળવવું મુશ્કેલ બની શકે છે. અને ખેલાડી અનુપલબ્ધ હોવાથી, રાહુલ, નંબર 5 પર રમે છે, સેમસન કદાચ બિલ ફિટ થઈ શકે કારણ કે તે મિડલ ઓર્ડરમાં રમે છે.
અન્ય પસંદગી બિંદુ સૂર્યકુમાર યાદવનું T20 સિવાયના અન્ય ફોર્મેટમાં નગણ્ય વળતર હશે. ઑસ્ટ્રેલિયા સામેની ODI શ્રેણીમાં ત્રણ ગોલ્ડન ડક્સ મદદ કરી શક્યા ન હતા અને શ્રેયસ અય્યર હજી પણ બાજુ પર છે, તેણે સૂર્યને તેની ગણતરી કરવાની બીજી તક આપી છે કારણ કે તે વર્લ્ડ કપ માટેની ટીમ ઇન્ડિયાની યોજનામાં છે.
કુલદીપ યાદવને યુઝવેન્દ્ર ચહલથી આગળ રમવાનું ચાલુ રાખવામાં આવશે. શાર્દુલ ઠાકુર નીગલને કારણે બીજી ટેસ્ટ ચૂકી ગયો હતો અને જો તે બહાર રહે છે, તો અક્ષર પટેલને મોહમ્મદ સિરાજ સાથે ઘરે પાછા ફરવા માટે ટીમમાં રમવાની તક મળી શકે છે. ઉમરાન મલિક સાથે જયદેવ ઉનડકટ અથવા મુકેશ કુમારમાંથી એકને તક મળશે. બાકીની લાઇન-અપ પોતે જ પસંદ કરે છે.

Related Posts