સિપ્લાના પ્રમોટર્સે બ્લેકસ્ટોન, બેરિંગ એશિયાને હિસ્સો વેચવાનું એક્સપ્લોર કરવાનું જણાવ્યું

by Bansari Bhavsar

સૂત્રોએ એમ પણ સૂચવ્યું છે કે સોદા અંગે સલાહ આપવા માટે એક ઇન્વેસ્ટમેન્ટ બેંકની નિમણૂક કરવામાં આવી છે અને બ્લેકસ્ટોન, બેરિંગ એશિયા જેવી PE કંપનીઓ સોદો શોધવા માટે વાતચીત કરી રહી છે. આ પગલું કંપની માટે ઉત્તરાધિકારી આયોજન તરફના એક પગલા તરીકે આવે છે, એમ તેઓએ ઉમેર્યું.
ફાર્મા અગ્રણી સિપ્લાના પ્રમોટર્સ કંપનીમાં તેમના કુલ હોલ્ડિંગનો એક હિસ્સો વેચવા માટે મોટા પ્રાઇવેટ ઇક્વિટી (PE) ખેલાડીઓ સાથે વાટાઘાટો કરી રહ્યા છે, એમ ત્રણ સ્વતંત્ર સૂત્રોએ 27 જુલાઈના રોજ જણાવ્યું હતું. સોદા અંગે સલાહ આપે છે અને બ્લેકસ્ટોન, બેરિંગ એશિયા અને અન્ય લોકો સોદાની શોધખોળ માટે વાટાઘાટો કરી રહ્યાં છે.

પ્રમોટરો સિપ્લામાં 33.47 ટકા હિસ્સો ધરાવે છે અને આ પગલાને કંપની માટે ઉત્તરાધિકારના આયોજન તરફના પગલા તરીકે જોવામાં આવે છે, સૂત્રોએ સંકેત આપ્યો છે.

સિપ્લા અને તેના પ્રમોટરને મોકલવામાં આવેલ ઈ-મેલ પ્રશ્નોનો કોઈ પ્રતિસાદ મળ્યો ન હતો અને બ્લેકસ્ટોન, બેરિંગ એશિયાએ પણ સોદાના વિકાસ પર કોઈ ટિપ્પણી ઓફર કરી ન હતી.

વધુમાં, એક સ્ત્રોતે ઉમેર્યું હતું કે, “તેઓ (પ્રમોટર્સ) વ્યૂહાત્મક રોકાણકાર માટે મૂડી ફાળવણી, વળતર મેટ્રિક્સને સુધારવા માટે ઓપરેશનલ કાર્યક્ષમતા વધારવા માટે ભાવિ વ્યૂહરચના સુધારવા માટે બોર્ડ પર આવવા માટેના વિકલ્પોનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યા છે.”

સોદાની જાણકારી ધરાવતા લોકોએ એ પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો કે બીજી પેઢીના પ્રમોટર્સ સાથે, વાયકે હમીદ અને એમકે હમીદ, સિપ્લાના ચેરમેન અને વાઇસ ચેરમેન, અનુક્રમે ઓકટોજરિયન્સ છે અને સમીના હમીદ, એક્ઝિક્યુટિવ વાઈસ ચેરપર્સન, બીજી પેઢીના એકમાત્ર સભ્ય છે. સિપ્લાનું નેતૃત્વ કરવા માટે, કંપનીને ઉત્તરાધિકાર પર સ્પષ્ટ માર્ગ નકશાની જરૂર છે.
એક સ્ત્રોતે એમ પણ ઉમેર્યું હતું કે પ્રમોટરો “સારી રીતે સંકલિત” છે અને કંપનીની કામગીરીમાં સક્રિય ભૂમિકા ભજવી રહ્યા છે. “સિપ્લામાં ઉત્તરાધિકારનો મુદ્દો લાંબા સમયથી ચિંતાનો વિષય છે, કંપનીને સ્પષ્ટ નેતૃત્વ યોજનાની જરૂર છે. તે ઘણીવાર આ કારણોસર ટેકઓવર ઉમેદવાર તરીકે જોવામાં આવે છે,” એક સ્ત્રોતે શેર કર્યું.

સિપ્લાનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન $10 બિલિયનથી વધુ હોવાથી, 25 ટકા હિસ્સાના વેચાણ માટે $2.5 બિલિયનથી વધુના મોટા રોકાણની જરૂર પડશે, સૂત્રોએ ઉમેર્યું હતું કે PE કંપનીઓ મોટા ભાગના મોટા ભાગ માટે મોટા સોદા માટે ભંડોળ પૂરું પાડવા માટે રોકાણકારોના કન્સોર્ટિયમને ભેગા કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. ઓફર પર હિસ્સો. એક સ્ત્રોતે એમ પણ જણાવ્યું હતું કે ફાર્મા પસંદગીનું ક્ષેત્ર છે અને આ ક્ષેત્રમાં કોઈપણ તક ખાનગી ઈક્વિટી માટે આકર્ષક છે, ખાસ કરીને, જેબી કેમિકલ્સ પર KKRની દાવની સફળતા પછી.

Related Posts