નકલી વિદેશી નોકરીઓ, બનાવટી વિઝા: નોઇડા ગેંગે લોકો પાસેથી કેવી રીતે પૈસા પડાવ્યા!

by Bansari Bhavsar
Fake foreign jobs, fake visas

નવી દિલ્હી: તાજેતરમાં, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે નોઈડાથી કાર્યરત એક ગેંગ – લોકોને છેતરતી હતી અને કપટપૂર્ણ દાવા કરીને તેમના પૈસા છેતરતી હતી. બુધવારે શહેરમાંથી ગેંગના બે શંકાસ્પદ સભ્યોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. આ બંને વિદેશમાં નોકરી અને વિઝા આપવાના બહાને લોકોને પૈસા પડાવવાની છેતરપિંડી કરતા હતા. આરોપીઓની ઓળખ રવિન્દ્ર પ્રતાપ સિંહ ઉર્ફે રવિ ઉર્ફે સંતલાલ સાહની અને મોહિત કુમાર ઉર્ફે લાલુ યાદવ ઉર્ફે ગુડ્ડુ તરીકે થઈ છે. તેમની પાસેથી બે વિઝા, બે પાસપોર્ટ અને રૂ. 60 હજાર રોકડા મળી આવ્યા હતા. તેઓએ જે રીતે કામ કર્યું તેના કારણે લોકો માને છે કે કાયદેસર કંપની કાર્યરત છે. વિઝા દસ્તાવેજો બનાવટી કંપની દ્વારા ગોઠવવામાં આવ્યા હતા જે તેઓએ તેમના પીડિતોને છેતરવા માટે બનાવ્યા હતા. એક ઓનલાઈન રિપોર્ટ મુજબ, વ્યક્તિઓને સામ-સામે ઈન્ટરવ્યુની વ્યવસ્થા દ્વારા ફસાવવામાં આવ્યા હતા.અરજદારો પાસેથી રૂ. 40,000 થી રૂ. 60,000 ફી તરીકે લેવામાં આવ્યા હતા, એક પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે તેઓએ આંતર-રાજ્ય ગેંગનો પર્દાફાશ કર્યો હતો. પીડિતા પાસેથી પૈસા લઈને ટોળકી ભાગી ગઈ હતી. તેઓ શોધી શકતા ન હતા અને તેમનું સ્થાન બદલ્યું હતું.આ ટોળકી 20 જુલાઈ પછી નોઈડાથી તેનું ઓપરેશન ચલાવી રહી હતી. તેમની ઓફિસ નોઈડાના સેક્ટર 3માં હોવાનું જાણવા મળ્યું હતું. જો કે, તે ભૂતકાળમાં દિલ્હીથી ઓપરેટ થતો હોવાના અહેવાલ છે.તેમના કબજામાંથી કોમ્પ્યુટર સંબંધિત સાધનોના કેટલાક ટુકડાઓ પણ જપ્ત કરવામાં આવ્યા હતા. વધુ તપાસ હાથ ધરી છે. પોલીસે તેમની સામે એફઆઈઆર નોંધી કાયદેસરની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.

712 કરોડ રૂપિયાની ‘ચીની રોકાણની છેતરપિંડી’

એક અસંબંધિત ઘટનામાં, આ મહિનાની શરૂઆતમાં હૈદરાબાદ પોલીસ દ્વારા ચીની ઓપરેટરો દ્વારા રૂ. 712 કરોડની ક્રિપ્ટોવોલેટ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ ફ્રોડ શોધી કાઢવામાં આવી હતી. આ છેતરપિંડીના સંબંધમાં દેશભરમાંથી નવ લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. અહીં, પીડિતોને નાની ‘રેટ એન્ડ રિવ્યુ’ નોકરીઓ આપવામાં આવી હતી અને બાદમાં મોટી કમાણી કરવાના બહાને રોકાણ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું.

Related Posts