એશિઝ 2023: ડેવિડ વોર્નર અને ઉસ્માન ખ્વાજાની ભાગીદારી, ઓસ્ટ્રેલિયા શ્રેણી જીતવા તરફ

by Bansari Bhavsar

 

પાંચમી એશિઝ ટેસ્ટનો ચોથો દિવસ વરસાદને કારણે વિક્ષેપિત થયો હતો પરંતુ ઓસ્ટ્રેલિયાના ઓપનર ડેવિડ વોર્નર અને ઉસ્માન ખ્વાજા માટે તેમની ટીમની શ્રેણી જીતવાની તકો જીવંત રાખવા માટે તે પૂરતું હતું. ઈંગ્લેન્ડની અણનમ જોડી સ્ટુઅર્ટ બ્રોડ અને જેમ્સ એન્ડરસન ભૂતપૂર્વની છેલ્લી ટેસ્ટ મેચમાં બેટિંગ કરવા બહાર નીકળતાં દિવસની ભાવનાત્મક શરૂઆત થઈ. બ્રોડને ઓસ્ટ્રેલિયન ફિલ્ડરો તરફથી ગાર્ડ ઓફ ઓનર આપવામાં આવ્યું કારણ કે દર્શકોએ તેમના સ્ટાર પેસર માટે ઉત્સાહ વધાર્યો.

37 વર્ષીય બ્રોડે મિચેલ સ્ટાર્કની બોલ પર તેની છગ્ગા સાથે દર્શકોને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા હતા, પરંતુ ઇંગ્લિશ ટીમે ત્રીજા દિવસના અંતે તેમના 389 રનના કુલ સ્કોરમાં માત્ર છ રન ઉમેર્યા હતા. ત્યાર બાદ ઓસિઝનો વારો હતો કે તેઓ એક પ્રચંડ પાછળ જવાનો વારો ધરાવે છે. 384 અને ઓપનરોએ તેમને શ્રેણી જીતવા માટે કદાચ શ્રેષ્ઠ પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડ્યું. ચોથા દિવસના બીજા સત્રમાં વરસાદ પડ્યો ત્યારે ઓસ્ટ્રેલિયા 135/0 પર પાછા ફરતાં બંને અણનમ રહ્યાં. ત્યારપછી રમત શક્ય બની ન હતી અને ઑસ્ટ્રેલિયાને 249 રનની જરૂર હતી જ્યારે ઇંગ્લેન્ડની દસ વિકેટ પાછળ અને દબાણ હેઠળ છે.

વોર્નર, ખ્વાજાની સદી

2017/18માં મેલબોર્ન ટેસ્ટમાં ડેવિડ વોર્નર અને કેમેરોન બૅનક્રોફ્ટની 122 રનની ભાગીદારી પછી એશિઝમાં તે પ્રથમ સદીની ભાગીદારી હતી. ટીમમાં સ્થાન મેળવવા માટે ટીકાનો સામનો કરી રહેલા વોર્નરે તેના નેમેસિસ સ્ટુઅર્ટ બ્રોડ તરફથી નવા બોલની ધમકીને નકારી કાઢી હતી. બોલરો માટે તેમાં બહુ કંઈ નહોતું અને ઈંગ્લિશ બોલરો પણ સપાટ દેખાતા હતા. વોર્નરે સિરીઝની બીજી અડધી સદી ફટકારી હતી જ્યારે ખ્વાજા પણ 69 રનથી દૂર હતો.

ઓસ્ટ્રેલિયાના ચેઝમાં સ્ટુઅર્ટ બ્રોડે શરૂઆતમાં તક ઉભી કરી હતી પરંતુ બોલ બેન ડકેટને ત્રીજી સ્લિપમાં લઈ ગયો ન હતો. તે બેટ્સમેનોને વધુ મુશ્કેલીમાં મુકી શક્યો ન હતો અને મોઈન અલી પણ ઓસ્ટ્રેલિયાને અંકુશમાં રાખવામાં અસમર્થ હતો. મોઈન, જેને જંઘામૂળમાં ઈજા થઈ હતી, તેણે મુલાકાતીઓ પર દબાણ ન બનવા દેવા માટે ઢીલી બોલિંગ કરી. ચર્ચાનો બીજો મુદ્દો હતો જ્યારે 33મી ઓવર સુધી માર્ક વુડને હુમલામાં દાખલ કરવામાં આવ્યો ન હતો. તેની ગતિએ બેટ્સમેનોને પરેશાન કર્યા પરંતુ પ્રયત્નોને પુરસ્કારોમાં ફેરવી શક્યા નહીં.

ઑસ્ટ્રેલિયાની સામે હજુ પણ લાંબું કાર્ય બાકી છે અને જો તેમને મેચ જીતવી હોય, તો તેમણે ટેસ્ટ ક્રિકેટના ઇતિહાસમાં તેમનો બીજો સૌથી સફળ પીછો કરવાની જરૂર છે. પેટ કમિન્સ ટીમને મેચ જીતવા અને 2001 પછી પ્રથમ વખત ઇંગ્લિશ ધરતી પર શ્રેણી જીતવા માટે 249 રનની જરૂર છે.

Related Posts