લોકસભામાં દિલ્હી બિલ પર અમિત શાહ: ‘સંસદને રાષ્ટ્રીય રાજધાની માટે કાયદો બનાવવાનો તમામ અધિકાર છે’

by Bansari Bhavsar

કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે ગુરુવારે ગવર્નમેન્ટ ઑફ નેશનલ કેપિટલ ટેરિટરી ઑફ દિલ્હી (સુધારા) બિલ, 2023ને વિચારણા અને પસાર કરવા માટે હાથમાં લીધું હતું.
કોંગ્રેસ પર આકરા પ્રહાર કરતા કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રી અમિત શાહે કહ્યું કે તેણે પહેલા દિલ્હી વિશે અને પછી વિપક્ષ ગઠબંધન I.N.D.I.A. વિશે વિચારવું જોઈએ.

“આ વટહુકમ સુપ્રીમ કોર્ટના આદેશનો ઉલ્લેખ કરે છે જે કહે છે કે સંસદને દિલ્હીના રાષ્ટ્રીય રાજધાની પ્રદેશ સાથે સંબંધિત કોઈપણ મુદ્દા પર કાયદો બનાવવાનો અધિકાર છે. બંધારણમાં એવી જોગવાઈઓ છે જે કેન્દ્રને દિલ્હી માટે કાયદો બનાવવાની મંજૂરી આપે છે. અમિત શાહે કહ્યું. “વર્ષ 2015 માં, દિલ્હીમાં એક પક્ષ સત્તા પર આવ્યો જેનો હેતુ માત્ર લડાઈ કરવાનો હતો, સેવા કરવાનો નહીં… સમસ્યા ટ્રાન્સફર પોસ્ટિંગ કરવા માટે યોગ્ય નથી, પરંતુ તેમના ભ્રષ્ટાચારને છુપાવવા માટે તકેદારી વિભાગ પર નિયંત્રણ મેળવવાની છે. બંગલા,” તેમણે ઉમેર્યું.

Related Posts