એમજી મોટર ઈન્ડિયાએ જુલાઈ 2023માં 5012 યુનિટનું રિટેઇલ વેચાણ નોંધાવ્યું જેમાં 34% EVનું રહ્યું

MG ZS EVએ અત્યાર સુધીમાં 10000થી વધુ એકમોનું વેચાણ કર્યું • 19Cr માં લગભગ 27 મિલિયન કિગ્રા CO2 ની બચત થઇ

by Bansari Bhavsar
mg zs ev car

અમદાવાદ, ઓગસ્ટ 4, 2023: એમજી મોટર ઈન્ડિયા 99 વર્ષ જૂના વારસા સાથેની પ્રતિષ્ઠિત બ્રિટિશ ઓટોમોબાઈલ બ્રાન્ડ છે. જેમણે 2020માં ભારતની પ્રથમ પ્યોર ઇલેક્ટ્રિક ઈન્ટરનેટ SUV – MG ZS EVની રજૂઆત સાથે ઈલેક્ટ્રિફિકેશન માટેની તેની પ્રતિબદ્ધતાને રેખાંકિત કરે છે. આ કારે તેની શરૂઆતથી અત્યાર સુધીમાં 10,000 યુનિટના વેચાણનો માઈલસ્ટોન હાંસલ કર્યો છે.  MG ZS EV એ 19 કરોડથી વધુનું પ્રભાવશાળી અંતર ક્રોસ કર્યું છે. કિલોમીટર ભારતમાં ઇકો-કોન્સિયસ ડ્રાઇવરોમાં લોકપ્રિય ઇલેક્ટ્રિક વાહન તરીકે તેનું સ્થાન મજબૂત કરી રહ્યું છે. MG ZS EV નું નોંધપાત્ર પ્રદર્શન તેના દ્વારા ઉતપન્ન થતી પ્રભાવશાળી CO2 બચત દ્વારા ઉદાહરણરૂપ છે. માત્ર 144.9 ગ્રામ પ્રતિ કિલોમીટરના સરેરાશ CO2 ઉત્સર્જન સાથે MG ZS EV દ્વારા બચાવેલ કુલ CO2 આશ્ચર્યજનક 27 મિલિયન કિગ્રા છે.

 

MG મોટર ઇન્ડિયાએ તાજેતરમાં જ રૂ.27.89 લાખની કિંમતે ઓટોનોમસ લેવલ-2 (ADAS) સાથે ZS EV લોન્ચ કર્યું છે. ઓટોનોમસ લેવલ-2, (ADAS) સુવિધાઓનો સમૂહ વિવિધ ડ્રાઇવિંગ પરિસ્થિતિઓમાં સહાય, નિયંત્રણ અને આરામ પ્રદાન કરીને ડ્રાઇવિંગ અનુભવને વધારે છે. MG ZS EV ઇલેક્ટ્રિક પાવર, ઇન્ટરનેટ કનેક્ટિવિટી અને સ્વાયત્ત ક્ષમતાઓને સંયોજિત કરીને ઇલેક્ટ્રિક ગતિશીલતાના ઉત્ક્રાંતિને મૂર્ત બનાવે છે. ભાવિ ડિઝાઇનવાળી SUV રસ્તા પર શ્રેષ્ઠ ઉપસ્થિતી, ડ્રાઇવિંગમાં આરામ અને વૈભવી આંતરિક વસ્તુઓ રજૂ કરે છે. દર મહિને 4000થી વધુ ઇવી એકમોના વેચાણ સાથે ભારતમાં ઇવી વિકાસનો માર્ગ અસાધારણ રહ્યો છે. એમજી મોટર ઈન્ડિયાનું લક્ષ્ય ZS ઇવી અને Comet EVમાંથી તેના કુલ વેચાણમાંથી 25 ટકા મેળવવાનું છે. ઇલેક્ટ્રિક વાહનોને અપનાવવામાં મદદ કરવા માટે, એમજી ભારતના વિવિધ શહેરોમાં ચાર્જિંગ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરમાં રોકાણ કરી રહ્યું છે અને મજબૂત ચાર્જિંગ ઇકોસિસ્ટમ માટે દેશભરમાં હોમ અને પબ્લિક ચાર્જર સહિત 11,500 થી વધુ ચાર્જિંગ ટચપોઇન્ટ્સ સ્થાપ્યા છે.

 

પ્રતિનિધિ દ્વારા જયારે આ ઇલેકટરિકેલ ગાડીની ટેસ્ટ ડ્રાઇવ  લેવામાં આવી ત્યારે ઘણા બધા પ્રકારના રિવ્યુ સામે આવ્યા. જે એક વીડિયો મારફતે તમે જોઈ શકો છો. તેની લિંક નીચે મુજબ છે.

Related Posts