સાયબર ક્રોક્સે આર્કિટેક્ચર પેઢીના કર્મચારી સાથે રૂ. 2 લાખની છેતરપિંડી કરી

by Bansari Bhavsar

અમદાવાદ: એક પ્રખ્યાત આર્કિટેક્ચર અને ડિઝાઈન ફર્મમાં કામ કરતા 31 વર્ષીય વ્યક્તિએ ગુરુવારે સાયબર ક્રાઈમ પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે સાયબર ક્રૂક્સે ઘરેથી કામની આડમાં તેની સાથે રૂ. 2 લાખની છેતરપિંડી કરી હતી. રાજર્ષિ પટેલ, એક સોલાના રહેવાસીએ તેની એફઆઈઆરમાં જણાવ્યું હતું કે તે ઉસ્માનપુરામાં એક આર્કિટેક્ચર ફર્મમાં પ્રોજેક્ટ મેનેજર તરીકે કામ કરે છે. 25 જુલાઈના રોજ, તેને એક અજાણ્યા નંબર પરથી મેસેજ આવ્યો હતો જેમાં સારા રિટર્નના બદલામાં તેને ઘરેથી કામ કરવાની ઓફર કરવામાં આવી હતી. પટેલે મેસેજનો જવાબ આપ્યો અને તેને પહેલા ટેલિગ્રામ ગ્રૂપમાં ઉમેરવામાં આવ્યો અને પછીથી વેબસાઈટ પર રજીસ્ટર કરવામાં આવ્યો. ટેલિગ્રામ ગ્રૂપ પર છેતરપિંડી કરનારાઓએ જણાવ્યા મુજબ પટેલને અમુક YouTube વીડિયો પસંદ કરવા બદલ રૂ. 150 મળ્યા. પટેલને પૈસાનું રોકાણ કરવાનું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું જે દરેક કાર્ય પછી બમણું થવાનું હતું અને તે UPI ટ્રાન્સફર દ્વારા નાણાંનું રોકાણ કરતો રહ્યો.
પટેલે આખરે રૂ. 1.81 લાખ ચૂકવ્યા હતા પરંતુ જ્યારે તેમણે જે વેબસાઇટ પર એકાઉન્ટ બનાવ્યું હતું અને તેમની આવક દર્શાવવામાં આવી હતી તેમાંથી પૈસા ઉપાડવાની માંગ કરી ત્યારે તેમને મંજૂરી આપવામાં આવી ન હતી.
પટેલે સાયબર ક્રાઈમ પોલીસનો સંપર્ક કર્યો અને ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી એક્ટ સહિત છેતરપિંડી, વિશ્વાસભંગ અને ગુનાહિત કાવતરાની ફરિયાદ નોંધાવી.

Related Posts