તિલક વર્માને તેની ફિફ્ટી ફટકારવા માટે એક રનની જરૂર હતી અને હાર્દિક પંડ્યાએ સિક્સર ફટકારી મેચમાં જીત મેળવી; કેટલું યોગ્ય?

by Bansari Bhavsar

 

વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની T20I શ્રેણી માટે ભારતના સુકાની, હાર્દિક પંડ્યા તેના ‘સ્વાર્થી કૃત્ય’ માટે સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો તીવ્ર વિષય બન્યો છે જેણે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની ત્રીજી T20Iમાં યુવા ખેલાડી તિલક વર્માને અડધી સદીનો ઇનકાર કર્યો હતો. તિલક નોન-સ્ટ્રાઈકર છેડે હોવા છતાં, તેની અડધી સદીથી માત્ર એક રન શરમાતો હોવા છતાં, હાર્દિકે ભારતના રનનો પીછો પૂરો કરવા માટે સિક્સર ફટકારી હતી. ચાહકોએ તેના નિર્ણય માટે ભારતીય સુકાનીની ટીકા કર્યા પછી, ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર આકાશ ચોપરાએ પણ તેની નિરાશા વ્યક્ત કરી છે.

તિલક તેની છેલ્લી ત્રણ ઇનિંગ્સમાં 39, 51 અને 49 નોટઆઉટનો સ્કોર નોંધાવ્યો હતો, અને તેની પ્રથમ ત્રણ આંતરરાષ્ટ્રીય ઇનિંગ્સમાં 30+ સ્કોર કરનાર પ્રથમ ભારતીય બન્યો હતો.

“તિલક વર્મા, ઉત્કૃષ્ટ. તેની પ્રથમ ત્રણ આંતરરાષ્ટ્રીય ઇનિંગ્સમાં 30+ સ્કોર મેળવનાર પ્રથમ ભારતીય. તેણે તેની પાછલી રમતોમાં ફિફ્ટી ફટકારી હતી અને આ વખતે પણ તે બીજી નજીક હતો, હકીકતમાં, તે ફિફ્ટી હોવી જોઈએ. તેનો સ્વભાવ સારી છે, તેની રેન્જ સારી છે, તે પહેલા આક્રમક હતો અને પછી સૂર્યકુમારને બીજી વાંસળી વગાડીને ખુશ હતો,” ચોપરાએ તેની યુટ્યુબ ચેનલ પરના એક વીડિયોમાં જણાવ્યું હતું.
“હાર્દિક બેટિંગ કરવા આવે છે, તેને કહે છે કે નોટઆઉટ રહેવું મહત્વપૂર્ણ છે, દૂર ન થાઓ. પછી હાર્દિકે આક્રમક હિટ ફટકારી… તમારે NRRની જરૂર નથી, તેનાથી કોઈ ફરક પડતો નથી. તેણે તિલકને જવા કહ્યું. સરળ, પરંતુ પોતે મોટા શોટ મારવાનો પ્રયાસ કર્યો. તમારે 13 બોલમાં 2 રનની જરૂર હતી, અને તેણે એક સિક્સર ફટકારી. મને ખાતરી છે કે તેઓ એક સંસ્કૃતિ બનાવવા માંગે છે જે વ્યક્તિગત લક્ષ્યોની પરવા ન કરે. પરંતુ નોટઆઉટ પણ અહીં કોઈ વાંધો નથી, જો તમે ત્યાં બહાર હોવ તો પણ તમારી પાસે 2 રન બનાવવા માટે 12 બોલ બાકી હતા. તિલકને ફિફ્ટી ફટકારવાની તક નકારી કાઢવામાં આવી હતી. જોકે, આ માત્ર મારો અભિપ્રાય છે,” ચોપરાએ આગળ કહ્યું.

વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની પ્રથમ બે T20I હારી ગયા બાદ, ભારતે શ્રેણી જીવંત રાખવા માટે વાપસી કરી. પરંતુ, ભારત હજુ પણ 5 મેચની અસાઇનમેન્ટમાં 1-2થી પાછળ છે.

Related Posts