દારૂ પીને બેફામ ગાડી ચલાવી નિયમો તોડનારા સામે લોખંડી હાથે કાર્યવાહી કરો : હાઇકોર્ટ

by Bansari Bhavsar

એડવોકેટ અમિત પંચાલે રખડતા ઢોર, ટ્રાફિક અને પાર્કિંગના પ્રશ્નોને ઉજાગર કરતી એક અરજી દાખલ કરી છે. જસ્ટિસ એ.એસ. સુપૈયા અને એમ.આર. મેંગડેની બેન્ચે રાજ્ય સરકાર અને અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના પ્રયાસો પ્રત્યે સંતોષ વ્યક્ત કર્યો હતો પરંતુ વર્તમાન પરિસ્થિતિ અને નિયમોના ઉલ્લંઘનની ટીકા કરી હતી.

હાઈકોર્ટે ટિપ્પણી કરી હતી કે, “લોકો કાયદાનું પાલન નથી કરી રહ્યા અને તમારા આંકડા ચિંતાજનક છે. જાહેર માર્ગો પર દારૂ પીને બેફામ-વાહન ચલાવાય છે. આ સ્થિતિ ચિંતાજનક છે. કોર્ટના આદેશની શા માટે રાહ જોવાય છે? શા માટે તમે આ મુદ્દાઓ અંગે જાગૃત નથી? કોર્ટ દ્વારા આ બાબતોનું મોનિટરિંગ ક્યાં સુધી કરતી રહેશે? વધુમાં, રખડાંતા ઢોર અને ગેરકાયદે પાર્કિંગના મુદ્દાને લઈને, હાઇકોર્ટે આ બાબતને લગતી તમામ નીતિઓનો રેકોર્ડ 31 ઓગસ્ટ સુધીમાં રજૂ કરવાનો આદેશ આપ્યો છે.”

આના જવાબમાં, સરકારે જણાવ્યું હતું કે, “અનધિકૃત પાર્કિંગ માટે નવા વિસ્તારોની ઓળખ કરવામાં આવી છે અને 2,132 વાહનો પર ક્લેમ્પ લાગુ કરવામાં આવ્યો છે. ટોઇંગ માટે 496 વાહનો પાસેથી 18 લાખનો દંડ વસૂલવામાં આવ્યો છે. કુલ 3,479 કેસ દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. , અને 2,351 વાહનો અનધિકૃત પાર્કિંગના અમલને આધિન છે. હાઈકોર્ટે નોંધ્યું હતું કે આ આંકડા ચિંતાજનક છે સરકારે એમ પણ કહ્યું હતું કે એકત્રિત કરવામાં આવેલા દંડનો ઉપયોગ માર્ગ સલામતીના હેતુઓ માટે અને રોન્ગ સાઇડે ડ્રાઇવિંગ ટાળવા ટાયર કિલર્સને લગાવવા માટે કરવામાં આવશે.”

હાઈકોર્ટે સૂચન કર્યું હતું કે આ વિસ્તારોમાં CCTV કેમેરાની સાથે સાથે કાયમી ચેતવણી ચિહ્નો મુકવા જોઈએ, જેથી બેફામ ડ્રાઈવિંગ અને અનધિકૃત પાર્કિંગ અટકાવી શકાય. તેઓએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે જ્યારે સરકાર કામ કરી રહી છે, ત્યારે તેણે સંબંધિત મુદ્દાઓ પ્રત્યે સતર્ક રહેવું જોઈએ. કોર્ટે ચેતવણી આપી હતી કે યોગ્ય દેખરેખ અને નિવારક પગલાં વિના, લોકો હજુ પણ અનધિકૃત પાર્કિંગમાં રોકાઈ શકે છે, જેના કારણે સતત કાયદાના અમલીકરણની જરૂરિયાત ઊભી થાય છે.

Related Posts