અમદાવાદમાં તિરંગા યાત્રા: અમિત શાહે કહ્યું- દેશ માટે મરી ન શકીએ, પરંતુ દેશ માટે જીવવાનું કોઈ રોકી નહીં શકે

by Bansari Bhavsar

કેન્દ્રીય મંત્રી અમિત શાહ બે દિવસીય ગુજરાત પ્રવાસે છે. રવિવારે બીજા દિવસે અમિત શાહે અમદાવાદમાં તિરંગા યાત્રાને લીલી ઝંડી બતાવી હતી. આ દરમિયાન જનસભાને સંબોધતા તેમણે કહ્યું કે આઝાદીના 75 વર્ષ થઈ ગયા છે. આપણે દેશ માટે મરી ન શકીએ, કારણ કે દેશ આઝાદ થયો છે. પરંતુ દેશ માટે જીવતા આપણને કંઈ રોકી શકશે નહીં. આજે કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે અમદાવાદમાં ત્રિરંગો લહેરાવીને રેલીની શરૂઆત કરી હતી. રેલી દરમિયાન દેશભક્તિના રંગો છવાઈ ગયા હતા, તો દરેક હાથમાં ત્રિરંગો જોવા મળ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે, આઝાદીના અમૃત મહોત્સવમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સમગ્ર દેશમાં દેશભક્તિની લહેર ઉભી કરવાનું કામ કર્યું છે. આ સાથે તેમણે લોકોને દરેક ઘરમાં ત્રિરંગા અભિયાનને લઈને અપીલ કરી હતી.

આઝાદીનો અમૃત મહોત્સવ 15 ઓગસ્ટે પૂર્ણ થશે.

અમદાવાદમાં હર ઘર તિરંગા અભિયાનને લીલી ઝંડી આપ્યા બાદ કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહે કહ્યું કે આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ દરમિયાન પીએમ મોદીએ સમગ્ર દેશમાં દેશભક્તિની ભાવના જગાડી છે. આઝાદીનો અમૃત મહોત્સવ 15 ઓગસ્ટ 2023ના રોજ સમાપ્ત થશે, પરંતુ તેની સાથે વડાપ્રધાને કહ્યું છે કે 15 ઓગસ્ટ 2023થી 15 ઓગસ્ટ 1947 સુધી આઝાદીનો અમૃત કાલ ઉજવવામાં આવશે.

ભારત-પાકની સંવેદનશીલ પોસ્ટ પર ગૃહમંત્રી પહોંચ્યા

અમિત શાહે તેમના ગુજરાત પ્રવાસના પહેલા દિવસે શનિવારે ભારત-પાકિસ્તાન બોર્ડર પર કચ્છના ‘હરામી’ નાળાની મુલાકાત લીધી હતી. ત્યાં તેઓ ભારતીય સેનાના જવાનોને મળ્યા. પાકિસ્તાન તરફથી ઘૂસણખોરી માટે જાણીતો આ વિસ્તાર હવે સૈનિકોની તત્પરતાને કારણે સંપૂર્ણપણે સુરક્ષિત છે. BSFની તત્પરતાના વખાણ કરતાં ગૃહમંત્રીએ સુરક્ષાના પગલાં વિશે પૂછપરછ કરી.

Related Posts