હિમાચલ પ્રદેશઃ શિમલામાં મંદિર તૂટી પડતાં 9નાં મોત, CMએ સ્થિતિની સમીક્ષા કરી

by Bansari Bhavsar

હિમાચલ પ્રદેશના શિમલામાં સોમવારે ભારે વરસાદને કારણે શિવ મંદિર તૂટી પડતાં ઓછામાં ઓછા નવ લોકોનાં મોત થયાં હતાં, એમ મુખ્ય પ્રધાન સુખવિંદર સિંહ શીખુએ જણાવ્યું હતું. ભૂસ્ખલનમાં ઘણા લોકો ફસાયા હોવાનું માનવામાં આવે છે, અને પોલીસ અને સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (SDRF) સત્તાવાળાઓ બચાવ કામગીરી હાથ ધરી રહ્યા છે.
“શિમલાથી દુ: ખદ સમાચાર બહાર આવ્યા છે, જ્યાં ભારે વરસાદના પરિણામે સમર હિલ ખાતેનું “શિવ મંદિર” તૂટી પડ્યું હતું. અત્યાર સુધીમાં, નવ મૃતદેહોને પુનઃપ્રાપ્ત કરવામાં આવ્યા છે. સ્થાનિક વહીવટીતંત્ર બચાવ માટે કાટમાળને દૂર કરવા માટે ખંતપૂર્વક કામ કરી રહ્યું છે. જે લોકો હજુ પણ ફસાયેલા હોઈ શકે છે,” મુખ્યમંત્રીએ એક ટ્વિટમાં લખ્યું.

શિમલામાં ભૂસ્ખલનથી અનેક લોકોના મોત

સોલન વિસ્તારમાં વાદળ ફાટવાથી એક જ પરિવારના સાત લોકોના મોત થયા હતા. રવિવારે રાત્રે વાદળ ફાટવાના કારણે સોલનમાં બે મકાનો ધોવાઈ ગયા હતા. સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈના હવાલાથી એક પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે છ લોકોને બચાવી લેવામાં આવ્યા હતા, જ્યારે જાડોન ગામમાં સાત અન્ય લોકો માર્યા ગયા હતા.

મૃતકોની ઓળખ હરનામ (38), કમલ કિશોર (35), હેમલતા (34), રાહુલ (14), નેહા (12), ગોલુ (8) અને રક્ષા (12), સોલનના પોલીસ ડિરેક્ટર ગૌરવ સિંહ તરીકે થઈ છે. જણાવ્યું હતું.

શિમલાના ડેપ્યુટી કમિશનર આદિત્ય નેગીએ પીટીઆઈને જણાવ્યું કે બે ભૂસ્ખલન અને બચાવ કામગીરીમાં ઘણા લોકોના દટાઈ જવાની આશંકા છે.

રાજ્યના ઇમરજન્સી ઓપરેશન સેન્ટર મુજબ, આફતને કારણે રાજ્યમાં 752 રસ્તાઓ બંધ કરવામાં આવ્યા હતા. સોમવારે રાજ્યની તમામ શાળાઓ અને યુનિવર્સિટીઓ બંધ રાખવામાં આવી હતી.’

Related Posts