ટીમ ઈન્ડિયાનો 17 વર્ષ જૂનો ઈતિહાસ બગાડ્યો, હાર્દિકની કેપ્ટનશીપમાં બન્યા 3 શરમજનક રેકોર્ડ

by Bansari Bhavsar

IND vs WI: ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે 5મી T20માં 8 વિકેટે હારી ગઈ. આ સાથે ટીમ ઈન્ડિયા 3-2થી શ્રેણી હારી ગઈ હતી. સતત 12 સીરીઝ બાદ આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા કોઈ સીરીઝમાં હારી હોય. હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટનશીપમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો આ મહાન રેકોર્ડ એક જ ઝાટકે તૂટી ગયો હતો. આટલું જ નહીં, આ સિરીઝ સાથે ટીમ ઈન્ડિયાને હજુ પણ ઘણી મોટી હારનો સામનો કરવો પડશે.
17 વર્ષ જૂનો રેકોર્ડ તોડ્યો
વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામેની શ્રેણીની હાર સાથે ટીમ ઈન્ડિયાનો 17 વર્ષ જૂનો રેકોર્ડ તૂટી ગયો છે. ટીમ ઈન્ડિયાએ છેલ્લા 17 વર્ષમાં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે ઓછામાં ઓછી ત્રણ મેચોની કોઈ શ્રેણી ગુમાવી નથી. પરંતુ અહીં હાર્યા બાદ ટીમનો આ રેકોર્ડ હવે તૂટી ગયો છે.

25 મહિનામાં પ્રથમ શ્રેણી હારી
આટલું જ નહીં ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ છેલ્લા 25 મહિનાથી એકપણ T20 સિરીઝ હારી નથી. છેલ્લી વખત ટીમ ઈન્ડિયા જુલાઈ 2021માં શ્રીલંકા સામે 3 મેચની T20 શ્રેણીમાં 2-1થી હારી ગઈ હતી. આ પછી, આગામી 2 વર્ષ સુધી, ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ વિશ્વના કોઈપણ ખૂણામાં એક પણ T20 શ્રેણી ગુમાવી નથી.

પ્રથમ વખત આ બન્યું
આ સાથે જ હાર્દિકની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ વધુ એક શરમજનક રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. ટીમ ઈન્ડિયા ટી20 ક્રિકેટમાં ક્યારેય કોઈ શ્રેણીની ત્રણ મેચ હાર્યું નથી. પરંતુ આવું વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં પણ થયું. તે જ સમયે, આ શ્રેણીમાં હાર સાથે, કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યાની કેપ્ટનશીપ પ્રથમ વખત પ્રશ્નના ઘેરામાં છે.

Related Posts