સરકાર G20 બાજુ પર UK, EU, કેનેડા સાથે મુક્ત વેપાર વાટાઘાટો કરશે

by Bansari Bhavsar

સરકાર આગામી G20 સમિટ દરમિયાન યુનાઇટેડ કિંગડમ (UK), યુરોપિયન યુનિયન (EU) અને કેનેડા સાથે ડાયરેક્ટ ફ્રી ટ્રેડ એગ્રીમેન્ટ (FTA) વાટાઘાટોમાં જોડાવા માટે તૈયાર છે. આ પગલાનો ઉદ્દેશ્ય આર્થિક સંબંધોને મજબૂત કરવાનો અને મુખ્ય વેપારની ચિંતાઓને દૂર કરવાનો છે. દ્વિપક્ષીય વેપાર બાબતો પર રશિયન પ્રતિનિધિમંડળ સાથેની ચર્ચાઓ પણ એજન્ડામાં છે, જે એક વરિષ્ઠ વેપાર અધિકારી દ્વારા જાહેર કરવામાં આવી છે.

G20 નો એજન્ડા WTO સુધારાના મહત્વને રેખાંકિત કરે છે, ખાસ કરીને વૈશ્વિક મૂલ્ય શૃંખલાઓને વિસ્તૃત કરવા અને નાના વ્યવસાયો માટે તકો વધારવા માટે લોજિસ્ટિક્સનો લાભ ઉઠાવવામાં. ફ્રાન્સ, ઇન્ડોનેશિયા, દક્ષિણ કોરિયા, તુર્કી, યુકે, યુએસ અને ઇયુ સહિતના દેશોની ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ સહભાગિતા સમિટના મહત્વને રેખાંકિત કરે છે.

G20 નો એજન્ડા WTO સુધારાના મહત્વને રેખાંકિત કરે છે, ખાસ કરીને વૈશ્વિક મૂલ્ય શૃંખલાઓને વિસ્તૃત કરવા અને નાના વ્યવસાયો માટે તકો વધારવા માટે લોજિસ્ટિક્સનો લાભ ઉઠાવવામાં. ફ્રાન્સ, ઇન્ડોનેશિયા, દક્ષિણ કોરિયા, તુર્કી, યુકે, યુએસ અને ઇયુ સહિતના દેશોની ઉચ્ચ પ્રોફાઇલ સહભાગિતા સમિટના મહત્વને રેખાંકિત કરે છે.

વેપાર મંત્રીઓ પેપરલેસ ગ્લોબલ ટ્રેડિંગ સિસ્ટમ દ્વારા ટ્રાન્ઝેક્શન ખર્ચમાં ઘટાડો કરીને આંતરરાષ્ટ્રીય વેપારને સુવ્યવસ્થિત કરવા સર્વસંમતિ બનાવવાનું લક્ષ્ય રાખે છે. સાથોસાથ, વૈશ્વિક વેપાર લેન્ડસ્કેપમાં તેમના એકીકરણને સરળ બનાવવા, નાના વ્યવસાયોને સશક્ત બનાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું છે. વેપાર મંત્રાલયે એક સત્તાવાર નિવેદનમાં આ ઉદ્દેશ્યોનો પડઘો પાડ્યો, કાર્યક્ષમ વેપાર મિકેનિઝમ્સ અને ઉભરતા સાહસોના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપવા માટે તેની પ્રતિબદ્ધતાનો પુનરોચ્ચાર કર્યો.

ક્ષિતિજ પર G20 સમિટ સાથે, વૈશ્વિક ધ્યાન એવી ચર્ચાઓ પર કેન્દ્રિત છે જે સંભવિતપણે આંતરરાષ્ટ્રીય વેપારના ભાવિને ફરીથી આકાર આપી શકે છે.

Related Posts