અમદાવાદથી બાડમેર જતી ખાનગી બસનો અકસ્માત, 20 મુસાફરો ઘાયલ, ટાયર ફાટવાથી અકસ્માત

by Bansari Bhavsar

 

ગુજરાતના અમદાવાદથી રાજસ્થાનના બાડમેર જિલ્લામાં આવી રહેલી ખાનગી બસને અકસ્માત નડ્યો હતો. આ દરમિયાન 20 મુસાફરો ઘાયલ થયા હતા. તમામની બાડમેર જિલ્લા હોસ્પિટલમાં સારવાર ચાલી રહી છે. ટાયર ફાટવાના કારણે આ અકસ્માત થયો હોવાનું કહેવાય છે.
ગુજરાતના અમદાવાદથી ગીડા જઈ રહેલી ખાનગી સ્લીપર કોચ બસને બાડમેર નજીક અકસ્માત નડ્યો હતો. બસ પલટી જતાં 40 મુસાફરોમાંથી 20 જેટલા મુસાફરો ઘાયલ થયા હતા. તમામ ઘાયલોની બાડમેરની સરકારી જિલ્લા હોસ્પિટલમાં સારવાર ચાલી રહી છે. આ ઘટના રવિવારે સવારે નેશનલ હાઈવે 68 પર ખેતસિંહના પ્યાઉ પાસે બની હતી. બસ અમદાવાદથી બાડમેર તરફ આવી રહી હતી.

જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે અચાનક બસનું ટાયર ફાટ્યું જેના કારણે સ્પીડમાં રહેલી બસ બેકાબૂ બની ગઈ. ડ્રાઈવરે બચાવવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ બસ પલટી ગઈ. બસનું આગળનું ટાયર ફાટવાને કારણે અકસ્માત થયો હોવાનું કહેવાય છે. અકસ્માત સમયે બસમાં 40 જેટલા મુસાફરો સવાર હતા. જેમાં મહિલાઓ અને પુરૂષો સહિત 20 જેટલા મુસાફરો ઘાયલ થયા હતા. માથા, ગરદન, હાથ, પગ અને છાતીના ભાગે ઇજાઓ થઇ હતી.

બસ અકસ્માતની જાણ થતાં સ્થાનિક પોલીસ સ્ટેશન ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયું હતું. સ્થાનિક લોકોની મદદથી પોલીસે 108 એમ્બ્યુલન્સ અને ખાનગી વાહનોની મદદથી ઘાયલોને બાડમેરની જિલ્લા હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા અને દાખલ કર્યા. જ્યાં તેની ઈમરજન્સી અને ટ્રોમા વોર્ડમાં સારવાર ચાલી રહી છે. જો કે હજુ સુધી કોઈ જાનહાની થઈ નથી. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ત્રણ-ચાર લોકોને ગંભીર ઈજાઓ પહોંચી છે.

ચાર ના અસ્થિભંગ
બસ દુર્ઘટનાની જાણ થતાં બાડમેરના ધારાસભ્ય મેવારામ જૈન, એસડીઓ સમંદર સિંહ ભાટી પણ જિલ્લા હોસ્પિટલ પહોંચ્યા હતા. જેઓ ઘાયલોને મળ્યા તેઓની ખબર-અંતર પૂછી અને તમામ ઇજાગ્રસ્તોને સંપૂર્ણ સારવાર આપવા હોસ્પિટલના તબીબી સ્ટાફ અને તબીબોને સૂચના આપી. બાડમેરના ધારાસભ્ય મેવારામ જૈને જણાવ્યું કે, અમદાવાદથી બાડમેર તરફ આવી રહેલી ખાનગી ટ્રાવેલ્સની બસ ખેતસિંહના પ્યાઉ પાસે પલટી ગઈ હતી. બસનું આગળનું ટાયર ફાટવાને કારણે આ અકસ્માત સર્જાયો હતો. 20 જેટલા મુસાફરો ઘાયલ થયા હતા, જેમાં ચારને અસ્થિભંગ અને ગંભીર ઇજાઓ હતી. જીલ્લા હોસ્પિટલમાં ઘાયલોની ખબર-અંતર પૂછી છે અને હોસ્પિટલ પ્રશાસનને ઘાયલોને સારી સારવાર આપવા સૂચના આપી છે.

20 ઘાયલ, કોઈ જાનહાનિ નથી
એસડીઓ સમંદરસિંહ ભાટીએ જણાવ્યું કે ખાનગી કંપની ગણેશ ટ્રાવેલ્સની બસ અમદાવાદથી ગીડા જઈ રહી હતી. ત્યારે ખેતસિંહના પ્યાખ પાસે અચાનક બસ પલટી ગઈ હતી. અકસ્માતની જાણ થતાં જિલ્લા હોસ્પિટલ વહીવટીતંત્રને એલર્ટ કરવામાં આવ્યું હતું અને પોલીસ-પ્રશાસનના અધિકારીઓને ઘટનાસ્થળે મોકલવામાં આવ્યા હતા. બસના 20 મુસાફરો ઘાયલ થયા છે, હજુ સુધી કોઈ જાનહાની થઈ નથી. તાત્કાલિક સારવાર શરૂ કરવામાં આવી હતી. રાજ્ય સરકારની યોજના મુજબ તમામની મફત સારવાર અને તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

Related Posts