2 વર્ષથી નિષ્ક્રિય Google એકાઉન્ટ Google કાઢી નાખશે: વધુ જાણો

by Bansari Bhavsar

 

તાજેતરના પગલામાં, Google એ તેની એકાઉન્ટ નિષ્ક્રિયતા નીતિમાં મહત્વપૂર્ણ ફેરફાર વિશે જાણ કરીને ઇમેઇલ દ્વારા તેના વ્યાપક વપરાશકર્તા આધાર સુધી પહોંચ્યું છે. ટેક જાયન્ટ એક અપડેટ લાગુ કરી રહ્યું છે જે તેના તમામ ઉત્પાદનો અને સેવાઓમાં Google એકાઉન્ટ માટે નિષ્ક્રિયતા અવધિને બે વર્ષ સુધી લંબાવે છે.

તરત જ શરૂ કરીને, આ ફેરફાર એવા Google એકાઉન્ટ્સને અસર કરશે કે જેનો સતત બે-વર્ષના સમયગાળા માટે ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો નથી અથવા સાઇન ઇન થયો નથી. આ નિષ્ક્રિયતા માપદંડ હેઠળ આવતા કોઈપણ એકાઉન્ટને 1 ડિસેમ્બર, 2023 થી સંભવિત કાઢી નાખવા માટે પાત્ર ગણવામાં આવશે.

જો કે, એ નોંધવું મહત્વપૂર્ણ છે કે આ ફેરફાર ફક્ત એવા વપરાશકર્તાઓને અસર કરશે કે જેઓ તેમના Google એકાઉન્ટ્સમાં નિર્દિષ્ટ સમયગાળા માટે નિષ્ક્રિય રહ્યા છે અથવા બે વર્ષથી વધુ સમયથી કોઈપણ Google સેવાઓમાં લોગ ઇન કરવા માટે તેમના એકાઉન્ટ્સનો ઉપયોગ કર્યો નથી.

કંપનીએ ઉલ્લેખ કર્યો છે કે ફેરફાર હવે અમલમાં આવ્યો હોવા છતાં, ડિસેમ્બર 2023 પછી એકાઉન્ટ ડિલીટ કરવાનું સૌથી વહેલું અમલીકરણ થશે. જો કોઈ એકાઉન્ટ નિષ્ક્રિય માનવામાં આવે છે, તો Google એકાઉન્ટ ધારકોને રીમાઇન્ડર ઇમેઇલ્સની શ્રેણી શરૂ કરશે તેમજ તેમના નિયુક્ત પુનઃપ્રાપ્તિ ઇમેઇલ સરનામાં, જો કોઈ પ્રદાન કરવામાં આવ્યું હોય તો. આ સૂચનાઓ કોઈપણ એકાઉન્ટ ક્રિયા અથવા સામગ્રી કાઢી નાખવાના ઓછામાં ઓછા 8 મહિના પહેલા મોકલવામાં આવશે.

મહત્ત્વની વાત એ છે કે, પ્લેટફોર્મ સ્પષ્ટ કરે છે કે એકવાર Google એકાઉન્ટ કાઢી નાખવામાં આવ્યા પછી, નવું Google એકાઉન્ટ બનાવતી વખતે સંકળાયેલ Gmail સરનામાંનો ફરીથી ઉપયોગ કરી શકાતો નથી.

Google એકાઉન્ટ માટે સક્રિય સ્થિતિ જાળવવા માટે, વપરાશકર્તાઓને દર બે વર્ષે ઓછામાં ઓછા એક વખત તેમના એકાઉન્ટમાં સાઇન ઇન કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. જેમણે છેલ્લા બે વર્ષમાં તેમના Google એકાઉન્ટ્સ એક્સેસ કર્યા છે, તેમના એકાઉન્ટ્સને સક્રિય ગણવામાં આવે છે અને તે કાઢી નાખવાને પાત્ર રહેશે નહીં.

વધુમાં, કંપનીએ તાજેતરમાં જ ભારતમાં તેના Google One સબ્સ્ક્રાઇબર્સ માટે ડાર્ક વેબ રિપોર્ટ સુવિધા રજૂ કરી છે. આ સુવિધાનો ઉદ્દેશ્ય વપરાશકર્તાઓને ડાર્ક વેબ પર તેમની વ્યક્તિગત માહિતીનો ટ્રેક રાખવામાં મદદ કરવાનો છે. હેકર્સ અને ગુનેગારો દ્વારા સંવેદનશીલ વ્યક્તિગત ડેટાના વેપાર જેવી ગેરકાયદેસર પ્રવૃત્તિઓ કરવા માટે ડાર્ક વેબનો ઉપયોગ કરવા માટે કુખ્યાત છે.

Related Posts