ભારતીય ખેલાડીઓ શક્ય તેટલી વધુ મેચ રમવા માટે આતુર હોવાથી, સ્ટેન્ડ-ઇન T20I કેપ્ટન જસપ્રિત બુમરાહે કહ્યું 11 ખિલાડી પસંદ કરવા ખુબ અઘરું કામ થઇ રહ્યું છે.

by Bansari Bhavsar

આયર્લેન્ડમાં એક યુવા ભારતીય ટીમ T20 વર્લ્ડ કપ 2024 માટે તૈયાર થઈ રહી છે, સ્ટેન્ડ-ઈન T20I કેપ્ટન જસપ્રિત બુમરાહ પ્લેઈંગ ઈલેવનને પસંદ કરવા માટે સુકાનીના કામ પર પ્રતિબિંબિત કરે છે. ભારતે આયર્લેન્ડ સામેની ત્રણ મેચની T20I શ્રેણીમાં બીજા નંબરની ટીમને મેદાનમાં ઉતારી છે અને ઘણા યુવા ખેલાડીઓને તક આપી છે જે ભારતે એક રમત સાથે જીતી લીધી છે. મેન ઇન બ્લુએ રવિવારે બીજી T20Iમાં 33 રનથી જીત મેળવીને શ્રેણી જીતી લીધી હતી.

બુમરાહ મેચ પછી ખુશ માણસ હતો કારણ કે તેણે કેપ્ટન તરીકે તેના પ્રથમ પ્રયાસમાં T20I શ્રેણી જીતી હતી. જો કે, તેણે દાવો કર્યો હતો કે પ્લેઇંગ ઇલેવન પસંદ કરવી મુશ્કેલ છે કારણ કે ટીમમાં દરેક મર્યાદિત તકોમાં રમવા માટે ઉત્સુક છે. “મને સારું લાગે છે. આજનો દિવસ થોડો સૂકો હતો. અમે વિચાર્યું કે તે ધીમી પડશે અને તેથી પ્રથમ બેટિંગ કરી. તે ખૂબ જ આનંદદાયક છે. એક XI પસંદ કરવી મુશ્કેલ છે. તે માટે ખૂબ જ માથાનો દુખાવો છે. દરેક વ્યક્તિ આતુર છે. દરેક વ્યક્તિ આત્મવિશ્વાસ ધરાવે છે. બધા અમારામાંથી ભારત માટે રમવાનું હતું. આખરે, દરેકને પોતપોતાની રીતે કામ કરવું પડશે,” બુમરાહે માલાહાઇડમાં જીત બાદ કહ્યું.

ટીમ આયર્લેન્ડ સામેની શ્રેણીમાં વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા, હાર્દિક પંડ્યા, કેએલ રાહુલ, શ્રેયસ અય્યર, સૂર્યકુમાર યાદવ અને મોહમ્મદ સિરાજ જેવા મુખ્ય ખેલાડીઓની સેવાઓ વિના છે. આનાથી યશસ્વી જયસ્વાલ, રુતુરાજ ગાયકવાડ, રિંકુ સિંહ અને રવિ બિશ્નોઈ જેવા અન્ય લોકો માટે દરવાજા ખુલ્યા.

બુમરાહ ‘અપેક્ષાના સામાન’ વિના રમવા માટે ખુશ છે

ભારતીય પેસ મર્ચન્ટ તેના પર અપેક્ષાઓ રાખવાના સામાન વિના રમવામાં ખુશ છે. “જો તમે અપેક્ષાઓના સામાન સાથે રમો છો, તો તમે દબાણમાં છો. તમારે તે અપેક્ષાઓને બાજુએ રાખવી પડશે. જો તમે ઘણી બધી અપેક્ષાઓ સાથે રમી રહ્યા છો તો તમે તમારી જાતને 100 ટકા ન્યાય નથી કરી રહ્યા,” તેમણે ઉમેર્યું.

ભારતે રવિવારે માલાહાઇડમાં યજમાન આયર્લેન્ડ સામે જોરદાર જીત નોંધાવી ત્રણ મેચની શ્રેણી એક રમત સાથે જીતી લીધી. વાઇસ-કેપ્ટન રુતુરાજ ગાયકવાડ, વિકેટ કીપર સંજુ સેમસન અને ફિનિશર રિંકુ સિંહે ભારતને પ્રથમ દાવમાં 185 રન બનાવવામાં મદદ કરી હતી. ત્યારબાદ બોલરો જોડાયા અને એન્ડ્રુ બલબિર્નીના બહાદુર પ્રયાસ છતાં, ભારતે 33 રનથી હરીફાઈ જીતી લીધી.

Related Posts