અમદાવાદ સ્થિત ટોરેન્ટ ફાર્માના એક્ઝિક્યુટિવની મેક્સિકોમાં હત્યા || News Inside Mexico Shooting

by Bansari Bhavsar
ketan shah #mexico

અમદાવાદ: અમદાવાદ સ્થિત ટોરેન્ટ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ લિમિટેડ માટે કામ કરતા 38 વર્ષીય એક્ઝિક્યુટિવ કેતન શાહની મેક્સિકો સિટીમાં સશસ્ત્ર હુમલાખોરોએ તેમની પાસેથી $10,000 (અંદાજે રૂ. 8.30 લાખ) લૂંટી લીધા બાદ તેમની હત્યા કરી નાખી હતી.
કેતન શાહે ટોરેન્ટ ફાર્માની પેટાકંપની લેબોરેટરીઓસ ટોરેન્ટ SA de CVમાં ફાઇનાન્સ ડિરેક્ટરનો હોદે કામ સાંભળી રહ્યા હતા. આ ઘટના શનિવારે મેક્સિકો સિટીની સિમોન બોલિવર સ્ટ્રીટ પર બની હતી.
સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે સ્થાનિક સુરક્ષા સેવાઓના ઝડપી આગમન છતાં, શાહે જીવનના કોઈ ચિહ્નો દર્શાવ્યા નથી. શાહના પિતા, જેઓ પણ હાજર હતા અને હુમલામાં ઘાયલ થયા હતા, તેઓની હાલત હવે સ્થિર છે.
શાહ સાત વર્ષથી ટોરેન્ટ ફાર્મા સાથે સંકળાયેલા હતા અને મે 2019 થી મેક્સિકો સિટીમાં અસાઇનમેન્ટ પર હતા. તેઓ પોતાની પાછળ પત્ની અને બે બાળકો છોડી ગયા છે. અન્ય એક સૂત્ર દ્વારા જાણવા મળ્યું હતું કે “શાહે એરપોર્ટ ફોરેન એક્સચેન્જ સેન્ટરમાંથી $10,000 ઉપાડ્યા હતા અને ઘરે જઈ રહ્યા હતા ત્યારે બે મોટરસાઈકલ પર સશસ્ત્ર હુમલાખોરોએ તેમનો પીછો કર્યો. તેઓએ શાહની કાર પર સાત વખત ગોળીબાર કર્યો, જેના કારણે કમનસીબે આ ઘટના બની.”
મેક્સિકન સત્તાવાળાઓએ તપાસ શરૂ કરી છે જ્યારે ટોરેન્ટ ગ્રૂપના અધિકારીઓ શાહના પરિવારને ભારતમાં સુરક્ષિત પરત લાવવા માટે કામ કરી રહ્યા છે.
“મેક્સિકો સિટીમાં અજાણ્યા હુમલાખોરો દ્વારા ભારતીય નાગરિકની ગોળી મારવામાં આવેલા અત્યંત ખેદજનક અને દુ:ખદ મૃત્યુમાં, દૂતાવાસ ગુનેગારોને વહેલી તકે પકડવા અને પીડિતાના પરિવારને ન્યાય આપવા માટે કાયદા અમલીકરણ એજન્સીઓ સાથે સતત સંપર્કમાં છે. મેક્સિકોમાં ભારતીય દૂતાવાસ દ્વારા માઇક્રોબ્લોગિંગ પ્લેટફોર્મ પર એક પોસ્ટ કરી હતી.

Related Posts