‘પંચકૃતિ – ફાઇવ એલિમેન્ટ્સ’ની સ્ટારકાસ્ટે અમદાવાદમાં ગુજરાત યુનિવર્સીટીમાં કર્યું ફિલ્મનું પ્રમોશન

અભિનેતા બ્રિજેન્દ કાલા ફિલ્મ નિર્માતા-નિર્દેશક સંજય ભાર્ગવ, નિર્માતા-લેખક હરિપ્રિયા ભાર્ગવ અને ફિલ્મ પંચકૃતિ - ફાઇવ એલિમેન્ટ્સ માટે ફિલ્મની સ્ટાર કાસ્ટ સાથે અમદાવાદ પહોંચ્યા હતા. પ્રથમ વખત, દર્શકો થિયેટરમાં મૂવી જોતી વખતે સ્માર્ટ ટીવી, હોમ થિયેટર, સાયકલ જેવી ભેટો જીતશે.

by Dhwani Modi
movie promotion at Gujarat University, Ahmedabad| News Inside

Ahmedabad|  સ્ત્રી ભ્રૂણ હત્યા, મહિલા સશક્તિકરણ, અંધશ્રદ્ધા નાબૂદી પર આધારિત ફિલ્મ ‘પંચ કૃતિ-ફાઇવ એલિમેન્ટ્સ’ આ શુક્રવારે 25 ઓગષ્ટના રોજ સિનેમા ઘરોમાં રિલીઝ થવા જઈ રહી છે. સ્ટાર કાસ્ટ બ્રિજેન્દ કાલા નિર્માતા નિર્દેશક સંજય ભાર્ગવ, નિર્માતા-લેખક હરિપ્રિયા ભાર્ગવ, પૂર્વા પરાગ, ટીવી કલાકારો સાગર વાહી અને સારિકા બહરોલિયા ફિલ્મના પ્રમોશન માટે અમદાવાદ ખાતે પહોંચ્યા હતા. ટ્રેલર રિલીઝ થયું ત્યારથી જ મીડિયામાં હેડલાઇન્સ બની રહ્યું છે, ટ્રેલરમાં ફિલ્મના ડાયલોગ્સ અને કોન્સેપ્ટને સમગ્ર ઇન્ટરનેટ પર દર્શકો તરફથી ભારે પ્રતિસાદ મળી રહ્યો છે.

ગુજરાત યુનિવર્સિટીના શ્યામા પ્રસાદ ઓડિટોરિયમ ખાતે આયોજિત કાર્યક્રમમાં ફિલ્મની સ્ટાર કાસ્ટએ વિદ્યાર્થીઓમાં ફિલ્મનો પ્રચાર કર્યો હતો અને મીડિયાને પણ સંબોધિત કર્યા હતા. ભારતના ગામડાઓ અને નાના શહેરોની વાર્તાઓ પર ઘણી ફિલ્મો બની છે. પરંતુ આમાંથી કેટલીક ફિલ્મોએ ગ્રામીણ ભારતને યોગ્ય રીતે દર્શાવ્યું છે. ફિલ્મ ‘પંચકૃતિ – ફાઈવ એલિમેન્ટ્સ’ બુંદેલખંડના ચંદેરી શહેરની શૈલીમાં બનેલી અને રજૂ કરેલી પાંચ વાર્તાઓ પર આધારિત છે. ફિલ્મની વિશેષતા એ છે કે, તેનું શૂટિંગ કોઈ સેટ પર નહીં પરંતુ બુંદેલખંડના જુદા જુદા ભાગોમાં કરવામાં આવ્યું છે. આ ફિલ્મમાં બ્રિજેન્દ્ર કાલા, ઉમેશ બાજપાઈ, સાગર વાહી, પૂર્વા પરાગ, માહી સોની અને રવિ ચૌહાણ મુખ્ય ભૂમિકામાં છે. આ ફિલ્મ મહિલા સશક્તિકરણ, સ્વચ્છતા, અંધશ્રદ્ધા, ભૂત-પ્રેત, સ્ત્રી ભ્રૂણહત્યા જેવી અનેક ગંભીર સામાજિક સમસ્યાઓ વિશે વાત કરે છે.

 

અભિનેતા બ્રિજેન્દ કાલાએ જણાવ્યું કે, “આજે હું આ સભાગૃહમાં વાઈસ ચાન્સેલર મેડમ સાથે બેસીને કહેવા માંગુ છું કે હું ખોપરીમાં પંડિતની ભૂમિકા ભજવી રહ્યો છું, જે પંચકૃતિની પાંચ અલગ અલગ સુંદર વાર્તાઓમાંની એક છે. તે ખૂબ જ સુંદર છે. રસપ્રદ પાત્ર.” આ ફિલ્મ મહત્વપૂર્ણ સામાજિક સંદેશાઓ પણ ખૂબ જ સહજતાથી અને મનોરંજક રીતે દર્શકો સુધી પહોંચાડે છે.

ફિલ્મના લેખક અને નિર્માતા હરિપ્રિયા ભાર્ગવે પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન કહ્યું કે, “ફિલ્મની પાંચ અલગ-અલગ વાર્તાઓ દર્શકોને ચંદેરીના વિવિધ સ્વરૂપોથી ઉજાગર કરશે. અમારી ફિલ્મ ગ્રામીણ ભારતના વિવિધ પાસાઓને ઉજાગર કરે છે. આ નાના શહેરમાં કરવા માટે ઘણી અનોખી વસ્તુઓ છે. જે એકવાર ચંદેરીની મુલાકાત લે છે તે વ્યક્તિ તેને ક્યારેય ભૂલી શકતો નથી. અમને વિશ્વાસ છે કે ફિલ્મના માધ્યમથી અમે મનોરંજનની સાથે સાથે અનેક સામાજિક વિષયોને દર્શકો સમક્ષ રાખીશું.

દિગ્દર્શક સંજય ભાર્ગવે જણાવ્યું હતું કે, “ફિલ્મ વાસ્તવિક લોકેશન પર શૂટ કરવામાં આવી છે. ફિલ્મનું લોકેશન ફિલ્મની વાર્તાને પડદા પર અસરકારક રીતે રજૂ કરે છે. સેટ પર બનેલી ફિલ્મો ક્યારેય ‘રિયલ’ લાગતી નથી. તમે ગમે તેટલો પ્રયાસ કરો.” વાસ્તવિક સ્થાન પર ફિલ્મ શૂટ કરવાથી તેમાં જે-તે લોકેશનના પ્રાણ પુરાય છે. પરંતુ તમે તેને સેટ પર ફરીથી બનાવી શકતા નથી. દર્શકો જ્યારે કોઈ ફિલ્મમાં કોઈ શહેર કે ગામ જુએ છે, ત્યારે તેમને એવું લાગવું જોઈએ કે તેઓ પોતે ત્યાં પહોંચ્યા છે. તે સ્થળની સુગંધ લોકો સુધી પહોંચવી જોઈએ. કેટલીક જગ્યાઓ વધુ સુંદર હોય છે. જે શાંતિ ગ્રામીણ ભારતમાં મળે છે તે બીજે ક્યાંય મળતી નથી.” ચંદેરી એક નાનું શહેર છે જે હંમેશા તેના ઐતિહાસિક સ્મારકો માટે જાણીતું છે. ભવ્ય જૈન મંદિરો ઉપરાંત, ચંદેરી તેની પ્રાકૃતિક સુંદરતા માટે જાણીતું છે. ફિલ્મમાં દર્શાવવામાં આવેલી પાંચેય વાર્તાઓ ચંદેરી શહેરમાં શૂટ કરવામાં આવી છે.

ઉબન વિઝન પ્રાઇવેટ લિમિટેડના બેનર હેઠળ નિર્મિત, ફિલ્મ ‘પંચકૃતિ – ફાઇવ એલિમેન્ટ્સ’ એક મહિલા મુખ્ય ફિલ્મ છે. જે મહિલાઓને લગતી ઘણી સમસ્યાઓને ઉજાગર કરે છે. આ ફિલ્મ બતાવે છે કે ગ્રામીણ ભારતના લોકો કેવી રીતે તે સમસ્યાઓનો સામનો કરે છે અને ઉકેલો શોધે છે. આ ફિલ્મ ‘બેટી બચાવો, બેટી પઢાવો’ અને ‘સ્વચ્છ ભારત અભિયાન’ જેવા ભારતના ઘણા મહત્વપૂર્ણ અભિયાનો વિશે પણ જાગૃતિ લાવે છે. સિનેમા હોલમાં મૂવી જોનારાઓને દરેક શોમાં લકી ડ્રોમાં ભાગ લઈને સ્માર્ટ ટીવી, સ્માર્ટફોન, સાયકલ અને હોમ થિયેટર સિસ્ટમ જેવી આકર્ષક ભેટો જીતવાની તક મળશે. આ ફિલ્મ 25 ઓગસ્ટે સિનેમાઘરોમાં રિલીઝ થશે.

Related Posts