સોના-ચાંદીના ભાવમાં ઉછાળો નોંધાયો, પરંતુ જલ્દી જ ઘટી શકે છે સોનાનો ભાવ

by Dhwani Modi
the price of gold may decrease soon, News Inside

Gold-Silver Price| સોના-ચાંદીના ભાવમાં ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે. સ્થાનિક કોમોડિટી માર્કેટમાં સોનાની કિંમતમાં 130 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. 10 ગ્રામની કિંમત 59,530 રૂપિયા પર પહોંચી ગઈ છે. આ જ રીતે ચાંદીનો ભાવ 150 રૂપિયા સુધી ઉંચકાયો છે. એક કિલો ચાંદીની કિંમત 73,699 રૂપિયા પર પહોંચી ગઈ છે. સોના-ચાંદીમાં ઉછાળાનું કારણ આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં વધારો છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં સોનું અને ચાંદી
આંતરરાષ્ટ્રીય હાજર બજારમાં સોના અને ચાંદીના ભાવમાં વધારો થયો છે. COMEX પર સોનાની કિંમત એક મહિનાની ઊંચી સપાટીએ પહોંચી ગઈ છે. ચાંદીની કિંમત પણ 24.5 ડોલર પ્રતિ ઔન્સની નીચે સુસ્ત છે. ડોલર ઈન્ડેક્સ અને બોન્ડ યીલ્ડની અસર કોમોડિટી માર્કેટ પર જોવા મળી હતી. ડૉલર ઇન્ડેક્સ 104 પર પહોંચ્યો. જ્યારે 10 વર્ષની યુએસ બોન્ડ યીલ્ડ 4.18 ટકા પર પહોંચી ગઈ છે.

સોના અંગે નિષ્ણાતનો અભિપ્રાય
મોતીલાલ ઓસવાલ કોમોડિટીઝના અમિત સજેજાએ જણાવ્યું હતું કે સોનામાં વેચવાલીનો અભિપ્રાય છે. MCX પર 60000 રૂપિયાના સ્તરે સોનાના ઓક્ટોબરના વાયદાનું વેચાણ કરો. આ માટે 60,200 રૂપિયાનો સ્ટોપલોસ સેટ કરો. સોનું ઘટીને 59,600 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ થઈ શકે છે.

Related Posts