એશિયા કપ 2023: વિરાટ કોહલી-રોહિત શર્માએ ODI ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં જોડી તરીકે 5000 રન પૂરા કર્યા;

by Bansari Bhavsar

કોલંબોમાં મંગળવારે, 12 સપ્ટેમ્બરે શ્રીલંકા સામેની એશિયા કપ 2023 સુપર ફોર્સની અથડામણમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કર્યા પછી રેકોર્ડ્સ બિલાડીઓ અને કૂતરાઓનો વરસાદ કરી રહ્યા હતા. રોહિત શર્માએ ODI ક્રિકેટમાં 10,000 રનનો આંકડો પાર કર્યા પછી અને સુકાની અને શુભમન ગિલની જોડીએ 1000 ભાગીદારી રન પૂરા કર્યા પછી, વરિષ્ઠ સાધકો પણ પોતાના માટે રેકોર્ડ હાંસલ કરવાની રાહ જોઈ રહ્યા હતા.

શુભમન ગિલ માત્ર 19 રન બનાવીને આઉટ થયા બાદ, એક દિવસ પહેલા પાકિસ્તાન સામે સનસનાટીભરી સદી ફટકારી રહેલા વિરાટ કોહલીએ બે રન સાથે પોતાનું ખાતું ખોલાવ્યું અને તે તેના અને રોહિત શર્મા માટે 5,000 રનની ભાગીદારીનો સીમાચિહ્ન હાંસલ કરવા માટે પૂરતું હતું. ODI ક્રિકેટ ઇતિહાસમાં. રોહિત અને કોહલી રેકોર્ડ હાંસલ કરનાર 8મી જોડી અને સૌરવ ગાંગુલી-સચિન તેંડુલકર (8227 રન) અને શિખર ધવન-રોહિત શર્મા (5193 રન) પછી ત્રીજી ભારતીય જોડી બની.

ODI ક્રિકેટ ઈતિહાસમાં સૌથી વધુ રનની ભાગીદારી
8227 – સૌરવ ગાંગુલી, સચિન તેંડુલકર (ભારત)

5992 – મહેલા જયવર્દને, કુમાર સંગાકારા (શ્રીલંકા)
5475 – તિલકરત્ને દિલશાન, કુમાર સંગાકારા (શ્રીલંકા)
5462 – મારવાન અટાપટ્ટુ, સનથ જયસૂર્યા (શ્રીલંકા)
5409 – એડમ ગિલક્રિસ્ટ, મેથ્યુ હેડન (ઓસ્ટ્રેલિયા)
5206 – ગોર્ડન ગ્રીનિજ, ડેસમન્ડ હેન્સ (વેસ્ટ ઈન્ડિઝ)
5193 – શિખર ધવન, રોહિત શર્મા (ભારત)
5008 – રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી (ભારત)

આ ભાગીદારી માત્ર 10 રન સુધી ચાલી હતી કારણ કે ગીલને આઉટ કર્યા બાદ તેની પૂંછડીઓ ઉપર આવી ગયેલા ડ્યુનિથ વેલલાગેએ કોહલીને માત્ર ત્રણ રન બનાવીને શોર્ટ મિડ-વિકેટ પર કેચ આઉટ કરાવ્યો હતો. તરત જ, વેલાલેજની તેની આગલી ઓવરની પ્રથમ બોલ, જે આર્મ બોલ હતો તે નીચો રહ્યો અને સુકાની રોહિત શર્માના સ્ટમ્પને તોડી નાખ્યો.

શ્રીલંકાના ડાબોડી સ્પિનર ભારતને 80/0થી 91/3 સુધી ઘટાડવા માટે એકલા હાથે જવાબદાર હતા. ઇશાન કિશન અને કેએલ રાહુલે સમારકામની શરૂઆત કરી અને 12 ઓવરમાં 45 રનની ભાગીદારી નોંધાવી અને આ જોડી હવે ઝડપી બનાવવા અને તેમની ટીમને 270-280ના સ્કોર સુધી પહોંચાડવામાં મદદ કરશે.

Related Posts