લખીમપુર હિંસા: આશિષ મિશ્રાને મળી રાહત, સુપ્રીમ કોર્ટે આપી દિલ્હી આવવાની પરવાનગી

by Bansari Bhavsar
news inside lakhimpur

કેન્દ્રીય મંત્રી અજય કુમાર મિશ્રાના પુત્ર અને 2021ના લખીમપુર ખેરી હિંસા કેસના મુખ્ય આરોપી આશિષ મિશ્રા ઉર્ફે મોનુને સુપ્રીમ કોર્ટે મોટી રાહત આપી છે. સુપ્રીમ કોર્ટે વચગાળાના જામીનની શરતોમાં ફેરફાર કરતા આરોપી આશિષ મિશ્રાને તેની બિમાર માતાની સંભાળ લેવા અને તેની પુત્રીની સારવાર કરાવવા માટે દિલ્હી આવવાની મંજૂરી આપી છે.જામીનના નિયમોમાં ફેરફાર કરતી વખતે કોર્ટે એવી શરત મૂકી છે કે તેને ટ્રાયલ હેઠળ મુક્ત કરવામાં આવશે. કેસના સંબંધમાં કોઈપણ જાહેર કાર્યમાં ભાગ લઈ શકશે નહીં.

25 જાન્યુઆરીએ જામીન મંજૂર કરવામાં આવ્યા હતા

જામીનની શરતોમાં ફેરફાર કરતી વખતે સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું કે આશિષ મિશ્રા તેમની બીમાર માતાને RML હોસ્પિટલમાં મળી શકે છે, પરંતુ તેઓ મીડિયા સાથે વાત કરશે નહીં. તેમજ મિશ્રાને ઉત્તર પ્રદેશ જવાની પરવાનગી મળી નથી. સુપ્રીમ કોર્ટે 25 જાન્યુઆરીએ આશિષ મિશ્રાને 8 અઠવાડિયાના વચગાળાના જામીન આપ્યા હતા. આ ઉપરાંત જેલમાંથી છૂટ્યાના એક સપ્તાહમાં ઉત્તર પ્રદેશ છોડી દેવાની સૂચના પણ આપવામાં આવી હતી.

કઈ શરતો લાદવામાં આવી?

સુપ્રીમ કોર્ટે જાન્યુઆરીમાં મિશ્રાને જામીન આપતાં અનેક શરતો મૂકી હતી. મિશ્રાને મુક્ત કરતી વખતે કોર્ટે કહ્યું હતું કે મિશ્રાને મુક્ત થયાના એક સપ્તાહની અંદર યુપી છોડવું પડશે. તે યુપી કે દિલ્હી/એનસીઆરમાં રહી શકતો નથી. તેમજ મિશ્રાએ કોર્ટને તેમના લોકેશન વિશે પણ જણાવવું પડશે. આ સિવાય મિશ્રા અને તેના પરિવારના સભ્યો સાક્ષીને પ્રભાવિત કરી શકતા નથી. આવી સ્થિતિમાં જો તે આ પ્રકારનો પ્રયાસ કરશે તો તેના જામીન રદ થઈ જશે.

શું છે મામલો?

ખેડૂતોના આંદોલન દરમિયાન, ઓક્ટોબર 2021 માં, યુપીના લખીમપુર ખેરીમાં કેન્દ્રના કૃષિ કાયદાનો વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતો, યુપીના ડેપ્યુટી સીએમ કેશવ પ્રસાદ મૌર્યની મુલાકાતના વિરોધમાં રસ્તા પર વિરોધ કરી રહ્યા હતા. આ દરમિયાન કેન્દ્રીય મંત્રી અજય મિશ્રાના પુત્ર આશિષ મિશ્રાએ વિરોધ કરી રહેલા ખેડૂતોને એસયુવી વડે કચડી નાખ્યા હતા, જેમાં ઘણા ખેડૂતોના મોત થયા હતા.

Related Posts