કેબ તરીકે પીળી પ્લેટવાળી કારનો જ ઉપયોગ થશેઃ અમદાવાદ RTO

by Bansari Bhavsar

અમદાવાદ પ્રાદેશિક પરિવહન કાર્યાલય (આરટીઓ) ઇચ્છે છે કે રાઇડ હેલિંગ એપ્સ પેસેન્જર સવારી માટે ફક્ત પરિવહન નોંધાયેલા વાહનોનો ઉપયોગ કરે. એક નોટિફિકેશનમાં, ઓફિસે કેબ એગ્રીગેટર્સને માત્ર પીળી નંબર પ્લેટ ધરાવતાં ‘ટ્રાન્સપોર્ટ’ કેટેગરીમાં રજીસ્ટર થયેલાં વાહનોની સેવાઓ આપવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો.
આ નિયમનો ઉલ્લેખ કરતી 2021ની ટ્રાન્સપોર્ટ ડિપાર્ટમેન્ટની સૂચનાને ટાંકીને RTOએ કહ્યું કે તેણે નોંધ્યું છે કે સફેદ નંબરપ્લેટવાળી ‘ટેક્સીઓ’ પણ મુસાફરોને લઈ જઈ રહી છે. એગ્રીગેટર્સ નોટિફિકેશન સ્ટેન્ડનું ઉલ્લંઘન કરતા જણાયા તેમના લાયસન્સ ગુમાવવા માટે, તેણે ચેતવણી આપી છે.
પરિવહન વિભાગના એક સૂત્રએ જણાવ્યું હતું કે એગ્રીગેટર્સ સિવાય, ઘણા ટેક્સી માલિકો પણ મુસાફરોને લઈ જવા માટે નોન-ટ્રાન્સપોર્ટ વાહનોનો ઉપયોગ કરે છે, ખાસ કરીને આંતરરાજ્ય પ્રવાસ માટે આંતરરાજ્ય પરમિટ ખર્ચ ટાળવા માટે.
જ્યારે વિભાગે મોટાભાગે એગ્રીગેટર્સનું નિયમન કર્યું છે, ત્યારે તે અસંગઠિત ક્ષેત્ર પર કાર્યવાહી કરવામાં નિષ્ફળ ગયો છે, એમ સૂત્રએ ઉમેર્યું હતું..

હાલમાં, 5,000-વિચિત્ર નોન-ટ્રાન્સપોર્ટ વાહનો ગેરકાયદેસર રીતે મુસાફરોને લઈ જાય છે, સૂત્રએ ઉમેર્યું હતું કે, વાહનો ઘણીવાર ક્ષમતા કરતાં વધુ ભરેલા હોય છે.
તેમણે કહ્યું કે સરકારે આવા ઓપરેટરો સામે કડક પગલાં લેવા જોઈએ, જેઓ મોટાભાગે શહેરો વચ્ચે ચાલે છે.

Related Posts