એશિયન ગેમ્સ: નેપાળના કુશલ મલ્લ અને દીપેન્દ્ર સિંહ એરીએ T20I માં સૌથી ઝડપી સદી અને પચાસ રનનો રેકોર્ડ તોડ્યો

by Bansari Bhavsar

નેપાળના દિપેન્દ્ર સિંહ એરી અને કુશલ મલ્લાએ ભારતના અનુભવી ઓલરાઉન્ડર યુવરાજ સિંહ અને વર્તમાન ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માનો T20I રેકોર્ડ તોડ્યો છે. નેપાળે ચાલી રહેલી હાંગઝોઉ એશિયન ગેમ્સમાં ગ્રુપ Aમાં પુરૂષોની ક્રિકેટ સ્પર્ધાની પ્રથમ મેચમાં મંગોલિયાને હરાવ્યું.

નેપાળના કુશલ મલ્લાએ T20I માં બહુવિધ સર્વકાલીન બેટિંગ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા કારણ કે તેણે બુધવાર, 27 સપ્ટેમ્બરના રોજ મોંગોલિયા સામે ચાલી રહેલી એશિયન ગેમ્સની પુરૂષ ક્રિકેટ સ્પર્ધામાં ગ્રુપ A ની પ્રથમ મેચમાં સનસનાટીભર્યા સદી ફટકારી હતી.

મલ્લના ટનના કારણે તેણે રોહિત શર્માના લાંબા સમયના રેકોર્ડને તોડી નાખ્યો. મલ્લાએ મંગોલિયા સામે ત્રણ આંકડા સુધી પહોંચવા માટે માત્ર 34 બોલ લીધા હતા અને T20I ફોર્મેટમાં રોહિત શર્માના T20I માં 35-બોલ 100ના રેકોર્ડને તોડી નાખતા તે સૌથી ઝડપી સદી કરનાર બન્યો હતો. આ દરમિયાન તેના સાથી ખેલાડી દિપેન્દ્ર સિંહ એરીએ માત્ર નવ બોલમાં તેની અડધી સદી પૂરી કરી અને યુવરાજ સિંહનો 12 બોલમાં 50 રનનો રેકોર્ડ તોડી નાખ્યો.

નેપાળે મંગોલિયા સામેની મેચમાં 273 રનથી જીત મેળવીને અનેક રેકોર્ડ તોડ્યા હતા. T20I ક્રિકેટમાં આ પહેલા કોઈપણ ટીમે 300 રન બનાવ્યા ન હતા અને નેપાળનો સ્કોર 314 T20I માં સૌથી વધુ છે. અગાઉનો સર્વોચ્ચ ટીમ સ્કોર અફઘાનિસ્તાન દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો હતો જ્યારે તેણે દહેરાદૂન (2019)માં આયર્લેન્ડ સામે 278 રન બનાવ્યા હતા.

મલ્લ હવે T20I ફોર્મેટમાં સૌથી ઝડપી સદી ફટકારનાર ખેલાડી છે. તેણે ચેક રિપબ્લિકના સુદેશ વિક્રમસેકરા, દક્ષિણ આફ્રિકાના ડેવિડ મિલર અને ભારતના રોહિત શર્માનો સંયુક્ત રીતે રેકોર્ડ તોડ્યો. સુદેશ, મિલર અને રોહિત અનુક્રમે 35 બોલમાં આ માઈલસ્ટોન સુધી પહોંચી ગયા હતા.

નેપાળનો મોંગોલિયા સામે 273 રને વિજય T20I ક્રિકેટમાં સૌથી મોટા માર્જિનથી વિજય છે. અગાઉ 2021માં ચેક રિપબ્લિકની પનામા સામેની આશ્ચર્યજનક જીત હતી. નેપાળ વિરુદ્ધ મંગોલિયાની ટક્કર સિક્સ ફેસ્ટ જેવી બની હતી. નેપાળના બેટ્સમેનોએ રેકોર્ડ 26 છગ્ગા ફટકારીને નેપાળને T20I મેચમાં સૌથી વધુ છગ્ગા મારનારી ટીમ બનાવવામાં મદદ કરી.

આ પહેલા અફઘાનિસ્તાન અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝના નામે સંયુક્ત રીતે રેકોર્ડ (22 છગ્ગા) હતો. અફઘાનિસ્તાને દહેરાદૂનમાં ઉપરોક્ત રમતમાં આયર્લેન્ડ સામે 22 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા જ્યારે વેસ્ટ ઈન્ડિઝે આ વર્ષની શરૂઆતમાં સેન્ચુરિયનમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે દ્વિપક્ષીય હરીફાઈમાં 22 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

Related Posts